Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ p5w DH ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ p5w DH ช่วยที

คือมซื้อ p5w dh มา แล้วตัวรีโมท ที่บอกไว้ว่าสั่งเปิดปิดคอมได้ มันทำไมสั่งเปิดไม่ได้ละครับ แม้แต่กดไว้โหมด hibernate แล้วกดรีโมทเปิด ก้ไม่เปิด แต่ตัวรีโมททำงาน ไม่ทราบมันเป็นยังไง ตกลงมันใช้ได้ไหมเนี่ย ซื้อมาเพราะจะเอามาใช้รีโมทเปิดเครื่องแท้ๆ ได้ไม่ได้ยังไง ท่านใดใช้อยุ่โปรดกรุณา ชี้แนะด้วย ว่าจริงๆแล้วมันเป็นยังไง ไม่งั้นผมคงขายทิ้งดีกว่า

ลอง set ค่าใน software Remote ที่แถมมากับ driver ดูหรือยังครับ

Comment

set แล้วครับผม ตัวโปรแกรมที่แถมมาไว้ควบคุมรีโมท ตอนนี้สั่งปิดได้ พอเครื่องดับ แต่ไฟบน board ก็ยังเป็นสีเขียว แต่กดรีโมท ก็เปิดไม่ได้อยู่ดี เคยถามที่นี่ว่า ตกลงมันเปิดได้จาก เครื่องที่เรา shutdown เลยไหม ไม่ใช่เปิดแค่ในโหมด sleep เขาก็บอกว่าได้ ตกลงมันได้แน่ๆไหมเนี่ย ปวดหัวจริงๆ ช่วยทีครับ

Comment

Working...
      X