Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไรท์ ไฟลท์หนัง AVI ลง DVD จะทำด้วยโปรแกรมอะไรได้มั่งคับ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไรท์ ไฟลท์หนัง AVI ลง DVD จะทำด้วยโปรแกรมอะไรได้มั่งคับ!!

ผมใช้ Nero เลือก สร้างวีดีโอดีวีดี แต่มันใส่ไปแค่ 15 ไฟลท์เองคับ ทั้งๆที่ Avi 15 ไฟลท์ เนื้อที่ประมาณ 400 mb เองแต่ ทำไมมันบอกว่า เต็ม 4.3 G แล้วอะคับ มีทางอื่นอีกรึป่าวคับที่จะ ไรท์แผ่นไปดูเครื่องเล่น DVD โดยใช้แผ่นเดียว ไม่ต้องลดขนาดไฟลท์ อีก ขอบคุณมากคับ ไม่ค่อยเข้าใจการไรท์ DVD เลยคับ >,<''a
    Last edited by ZaKaChI; 18 Jul 2007, 13:09:31.

ก็ลากไฟล์ดิบๆใส่ไปเลยดิคับ ไม่ต้องเข้าโหมดวีดีโอ เข้าโหมด dvd data ไปเลย

Comment

เค้าน่าจะหมายถึง ไรท์ลงแผ่นdvd ที่ดูกับเครื่องDVd แล้วให้เครื่องdvdดุได้อะครับ

Comment

คับเข้าจัย แต่พอดีเครื่องที่บ้านผมมันอ่านได้ทุกไฟล์นะคับ ไม่ได้มีเจตนาป่วนหรอกคับ

Comment

อาจเป็นที่ เลือกคุณภาพของ VDO เป็นมาตรฐานน่ะครับ
          ผมว่าคุณลองเอาโปรแกรมอื่นมาใช้ดีกว่านะครับ
          อ้อแล้วที่เป็น AVI น่ะ ไม่มีความจำเป็นสำหรับเอาไว้ดูอย่างเดียวหรอกครับ
          เพราะมันเอาไว้สำหรับการตัดต่อน่ะครับ
          ควรเก็บเป็น DAT หรือ MPEG-1 ก้อได้ เพราะความละเอียดมัน LD น่ะครับมัน Low Definition

ควรใช้ พวก Tmpeg DVD Auther โปรแกรมเนี้ยที่เค้าทำ V2D ประมาณว่า
          คุณมี VDO ที่เป็น MPEG-1 ที่ความละเอียด 352x288 ยาว 20 นาที ขนาด 200MB
          คุณเอา 4400/200 ได้เลยครับ จะได้ประมาณ 20 ตอน แล้วผือการทำ Menu ไว้ด้วยน่ะครับ
          โปรแกรมนี้ผมใช้อยู่ ทำ เป็น V2D น่ะครับ 6แผ่น CD ลง 1 DVD ประมาณนั้น
          ลองไปหาโปรแกรมมาทำดูละกัน ได้ไม่ได้อย่างไร บอกด้วยละกันนะครับ

Comment

ลองเล่นตัวเนี่ยะดูงับ พร้อมวิธีการใช้งานอย่างละเอียด
            TMPGEnc DVD Author
            http://www.justusers.net/articles/mu...nc/tmpgenc.htm

ปล.คาดว่าน่าจะตรงจุดประสงค์ของท่าน จขกท. นะครับ

Comment

Working...
            X