Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำซิลิโคลนหกลงบอร์ดเอาอะไรเช็ดดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำซิลิโคลนหกลงบอร์ดเอาอะไรเช็ดดีครับ

ผมถอดซิงค์มาทาซิลิโคลนใหม่เเต่พอดีมันหกเลอะบอร์ดต้องใช้อะไรเช็ดดีครีบผมลองเอาทิชชู่เช็ดเเล้วเเต่มันกลับเลอะมากกว่าเดิมสีเงินเต็มบอร์ดเลย ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ

ผมทิชชู่ตามด้วยผ้าขี้ริ้ว คอตตอนบัด
    ลงทิชชูก่อน พอเช็ดปาดออกแล้วก็เปลี่ยนเอาด้านที่ไม่เปื้อนเช็ดไปๆมาๆ ก็เริ่มสะอาด ลงผ้าขี้ริ้วต่อ ผ้าที่ใช้ก็พวกเสื้อที่เก่ามากๆจนขาดอ่ะ ถ้ามีตามซอกก็คอตตอนบัต หรือไม่จิ้มฟันแคะออกมา!!

เคยเช่นของการ์ดจอเพราะเลอะโดยแผ่นวงจร

Comment

อันตรายนะท่าน โหย... silver ด้วยสิครับเนี่ย

เช็ดออกให้หมดก่อนเปิดคอมนะครับ

Comment

เอาน้ำมันพรายทาถูๆ

Comment

ซื้อแบบแพงปัญหาเยอะเลย ซื้อเป็นหลอดก็พอแล้ว แฟนผมนึกว่ายาทาเล็บ

Comment

ใช้คอตตอนบัดครับ

Comment

ล้างน้ำครับ อิอิ

Comment

สำลีชุบน้ำยาล้างเล็บ น่าจะหาย

Comment

ใช้คอตตอนบัดจุ่มแอลกอฮอล์ หรือไม่ก็น้ำยาล้างเล็บ แล้วเช็ดครับผม แล้วก็เอาคอตตอนบัดอันที่แห้งเช็ดซ้ำอีกที ใช้สองอย่างนี้เท่านั้นนะครับ เพราะมันระเหยเร็ว วงจรจะได้ไม่ช็อตครับ

Comment

แปรงสีฟันครับ อิอิ เคย ทำ เลอะ โดน ขา CPU มาละ 478 ซะด้วย ได้แปรงสีฟันของเพื่อนนี่แหละครับช่วยเอาไว้

Comment

เอาแปลงที่ฟันของเพื่อนเช็ด แล้วให้เพื่อนใช่ต่อหรือป่าวท่าน

Comment

เอททิลแอลกอฮอล์ 70%

เช็ดออกหมด เป็นมิตรกับอุปกรณ์อิเล็คทรอนิคที่สุด เช็ดฝุ่น ลบคราบ ไล่ความชื้น + ระเหยได้เร็วครับ

Comment

Originally posted by nununu View Post
                          เอททิลแอลกอฮอล์ 70%

เช็ดออกหมด เป็นมิตรกับอุปกรณ์อิเล็คทรอนิคที่สุด เช็ดฝุ่น ลบคราบ ไล่ความชื้น + ระเหยได้เร็วครับ
                          แอลกอฮอ +1

ยิ่งได้พวก black label, green label ยิ่งออกเร็ว

Comment

Originally posted by exheyyo View Post
                            แอลกอฮอ +1

ยิ่งได้พวก black label, green label ยิ่งออกเร็ว
                            อุปกรณ์อีเล็กทรอนิค มันชอบของแพง พึ่งรู้นะเนี่ย

Comment

แบบนี้ต้องเอา Black Label มาลาด ไม่หายให้มันรู้ไป 555

Comment

Working...
                              X