Announcement

Collapse
No announcement yet.

BenQ S-41 ใช้ตัวสแกนไวรัสตัวไหนได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BenQ S-41 ใช้ตัวสแกนไวรัสตัวไหนได้บ้างครับ

เห็นคนบอกว่าใช้nod32แล้วเครื่องมันค้าง ผมเลยใช้AVG7.5 แต่เจอไวรัสตัวนึงที่ชื่อว่า
    trojan.Agent.AD สแกนเจอแต่มันลบไม่ได้ครับ โดนทั้งคอมทั้งmemเลยครับ
    memฟอร์แมตแล้วมันก็ยังมีอยู่ครับ ผมต้องใช้โปรแกรมอะไรดีครับที่ใช้กับbenq s41ได้ครับ

ผมใช้ NOD32 แล้วมันโอเคก็เลยไม่ได้ลองตัวอื่นแต่เพื่อนมันใช้ McAfee ก็ดูโอเคนะครับ (เคยใช้ Kaspersky & Bitdefender จับเก่งครับแต่ว่าหากุญแจลำบากก็เลยเลิก)

Comment

Kaspersky ครับ
      เคยใช้ Nod32 แล้วไม่ไหว โดนไวรัสตรวจก็ไม่เจอ เงียบฉี่
      พาเปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นตรวจ เจอเลย

Comment

nod32 มานตรวจไม่ค่อยจะเจอเลยงัป

Comment

มา vote Kaspersky เท่าที่เคยใช้มา ตัวที่ avg กะ nod หาไม่เจอตัวนี้หาเจอ

ถ้าอยากใช้ Kas แบบไม่เถื่อน ก็ http://www.activevirusshield.com/ant...eeav/index.adp ครับเป็น Kas ที่ AOL เอามาทำแจกฟรีไม่มี ads เป็น Kas แบบ freeware update ได้แต่ตัดฟังชั่นไปบางส่วนครับ

ส่วน mem format แล้วมีก็ไม่แปลกครับเพราะคุณ format mem แล้วแต่เครื่องมันยังติด virus อยู่ มันก็ก๊อบตัวเองลง mem ใหม่อยู่ดีทุกครั้งที่คุณเสียบ mem ลงเครื่องครับ ต้องล้างทั้งในเครื่อง ใน mem
          Last edited by เจ้าชายกบ; 19 Jul 2007, 12:19:21.

Comment

ผมใช้ NOD32 ครับ พึ่งรู้ว่ามันตรวจไม่ค่อยเจอ ก็เลยนึกว่าไม่มี งั้นเดี๋ยวลองใช้ Kaspersky บ้างดีกว่า

Comment

ผมใช้ avast คับ ใช้ดีนะคับ แถมยังเปนฟรีแวร์อีกด้วย เคยใช้ mcafee & nos32 จับได้บ้าง ไม่ได้บ้าง บางทีเจอลบไม่ได้ ไปเจอบอร์ดวิสต้า เค้าแนะนำให้ลองใช้ตัวนี้ พอใช้แล้วติดใจเลยคับ เปลี่ยนสกีนก้อได้ด้วยนะคับ โหลดฟรี ลงทะเบียนฟรีด้วย ที่ http://www.avast.com/eng/free_virus_protectio.html

Comment

แคสเปอร์ ซิครับ จับเก่ง แต่หายาแก้ไอยากมากแล้วตอนนี้นะครับ ผมใช้ nod กะ bit ครับ

Comment

Kasperครับ ดีที่สุดแต่จะช้าหน่อย

ผมใช้ Nod 32 โดนไวรัส 8 รอบรวดเพราะมันอยู๋ไดร์ D เป็น Trojan ต่เน็ตเมื่อไร เครื่องติดแบบถอนไม่ออกเลย Format มา 8 รอบรวด ลง Kasper เจอทุกตัว มายืนยันครับ

Comment

kaspersky เจอทุกตัว แถมมันจะลบcrackโปรแกรมต่างๆของผมอีก - -"

Comment

ใช้ Nod 32 Ver Beta ครับ ไม่กินเครื่องดี เปิดไปด้วยเล่นเกมส์ไปด้วยสบาย

แต่ไม่ได้รับเตือนไวรัสเลยอ่ะคับ ปกติป่าวม่ายรู้แต่เครื่องก็ปกติอ่ะครับ

Comment

Originally posted by watitta View Post
                        kaspersky เจอทุกตัว แถมมันจะลบcrackโปรแกรมต่างๆของผมอีก - -"
                        จิงครับ ลบหมดเลย เพราะส่วนใหญ่ใน crackจะพบ trojan

Comment

Working...
                        X