มีใครเคยซื้อ ram จาก internet บ้างครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: มีใครเคยซื้อ ram จาก internet บ้างครับ

OverclockZone Member

Default มีใครเคยซื้อ ram จาก internet บ้างครับ

อยากรู้ว่ามันต้องเสียภาษีอย่างไรครับ

OverclockZone Member Drunk's Avatar

แล้วแต่ครับ บางที่ก็มี บางที่ก็ไม่มี แต่ส่วนมากเขาจะบอกราคาขายที่เราต้องจ่ายจริงอยู่แล้วครับ (คือรวมภาษีไว้เสร็จเลย กันเกิดปัญหา) แล้วเวลาออกบิลก็ เอามาแยกทีหลัง

ยกตัวอย่างเช่น ผมซื้อ HD ในราคาที่หน้าเวปรวมค่าขนส่ง 1839.00 บาท (เอาบิลของจริงมาดูเลยนะ รวมค่าขนส่งแล้วทุกสิ่งทุกอย่างแล้ว)
    เราก็จ่ายจริง 1839.00 บาท แต่เวลาออกบิล ราคาสินค้ารวมค่าขนส่ง จะเป็น 1718.69 บาท
    บวกกับ VAT 7% 120.31 บาท อะไรแบบนี้ครับ

OverclockZone Member @MoNsTeR@'s Avatar

รวมแล้วครับ

ผมหมายถึงซื้อจากต่างประเทศนะครับไม่ใช่เมืองไทย ใครพอรู้บ้างครับว่าศุลกากรเค้าเก็บภาษียังไง
    อยากซื้อแรมเทพอย่าง cellshock, ocz นะครับ

OverclockZone Member @MoNsTeR@'s Avatar

ทางผู้ขายจัดการหมด เค้าจะส่งแบบ door to door ถึงหน้าบ้านท่านเลย

OverclockZone Member PapibasicZ's Avatar

เค้าส่งแบบของขวัญอะคัีบ เหมือนส่งเหล้าอะคับ

Quote Originally Posted by @MoNsTeR@ View Post
    ทางผู้ขายจัดการหมด เค้าจะส่งแบบ door to door ถึงหน้าบ้านท่านเลย
    ไม่ต้องเสียภาษีจริงเหรอครับ อย่างนี้ผมซื้อทาง net ก็ดีกว่านะสิ
    2Gb CellShock DDR2 PC2-8000 1000MHz 172 ยูโร + ค่าส่ง 10 ยูโร(fedex 28 ยูโร) = 182*47=8554 บาท
    ราคาพอกับ gskill hz(micron d9gmh) ที่เมืองไทยเลย ซื้อ cellshock(micron d9gkx)ดีกว่านะสิครับ
    ผมว่าน่าจะต้องโดนภาษีนะ แต่เท่าไหร่หว่า ใครรู้บ้าง

Bookmarks

Bookmarks