Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบ 2 สเปคนี้หน่อยครับ จะซื้อวันศุกร์นี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบ 2 สเปคนี้หน่อยครับ จะซื้อวันศุกร์นี้

คือ 2 รุ่นนี้ที่ผมคิดสเปคมา ช่วยปรับเปลี่ยน หรือวิเคราะห์ทีครับ
    ว่าผมควรใช้ชุดไหนดี ทำ AutoCad Photoshop เล่นเกมส์ทั่วไปที่มีในตลาด
    ไม่ Oc เอาเดิมๆตัวไหนดีครับ

ตัวบนคับ

Comment

ความคิดผมนะ

ถ้าเดิมๆ ตัวแรกกินกว่า แต่ มันไม่เป็น dual core อ่ะครับเล่นเกม ตัวแรกกินขาด
      แ่ต่ทำ graphic นี้ไม่แน่ แต่ 805 นี้ 2.66 ใช้มั้ยครับ ถ้างบเหลือไม่ลองมอง 925 หรือ 820 ล่ะครับ (Intel)

ปล. ผมก็ใช้บอร์ด P5LD2-SE นะ แต่ใส่กับ 930 อ่ะ (PD 3.0GHz)

Comment

ผมเอาตัวแรกครับ ชอบAMDมากกว่า

Comment

เลือก ตัวบน

Comment

เป็นผมน่ะ จะเอาตัวล่าง และเปลี่ยนจาก 805 เป็น 820 งิ

Comment

ตอนนี้เอาเป็น Dual Core ดีกว่าครับ จะเหมาะกับงานคุณมากกว่า เพิ่ม 820 ก็ดีไปเลย

ผมใช้ทั้ง Intel, AMD อะนะ ไม่อยากเชียร์ใครไมใ่มีประโยชน์ เพราะอย่างไรก็เงินเรา มันเอาไปอยู่ดี

Comment

คือว่า ผมเพิ่งไปถอย มาเมื่อเดือนที่แล้วครับ
                คือ 820 กับ บอร์ด P5LD2 - VM
                เอามา ลง window 2006 มานหา driver ไม่เจอ(แผ่น driver ที่ให้มา) ไปโหลด ที่ asus มา ก็ใช้ได้แค่บางตัว เสียงก็หาย เลยต้องถอยมา win2000xp sp2 ตัวแรกเลย ผมหละเศร้า ซื้อเร็วไปหรือเปล่าหว่า

Comment

รบกวนถาม จขกท Asus 7600 GS ราคา 4900 นี่ ร้านไหนครับ พอดีกำลังเล็งรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน

ขอบคุณครับ

Comment

ผมชอบ 3000+ มากกว่าครับ

Comment

3000 ครับ

Comment

Working...
                      X