Announcement

Collapse
No announcement yet.

GURU ช่วยตอบด้วย (รูระบายความร้อน 8800 GTS)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GURU ช่วยตอบด้วย (รูระบายความร้อน 8800 GTS)

ผมจะเสียบการ์ด sound ติดกับการ์ดจอ (GTS 8800) แต่มันจะไปบังรูระบายความร้อนของ การ์ดจอ (ประมาณ 3 รู เหลือ 2 รู) อยากจะถามว่า การ์ดจอ หรือ การ์ด sound จะพังไหม หรือ จะพังคู่ หรือไม่เป็นอะไรเลย
    ส่วนอีกช่อง เสียบการ์ดตัดต่อ (ถ้าเอาการ์ดตัดต่อมาเสียบมันจะบังรูระบายไม่มีช่องให้ลมออกเลย)
    ** ใช้คอมห้องไม่มีแอร์ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้า
    ** จะมีวิธีแก้ไขอยากไรบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณ

ไม่พังหรอกครับ แต่การ์ดจะร้อนขึ้นครับ เป็นไปได้ขอรูปหน่อยก็ดีครับ

Comment

แยกๆหน่อยก้ออดีนะผมว่า เด๋วของแพงจะกลับบ้านเก่าก่อนเวลาอันควร ซาวกาดเปงpciมะใช่เหอๆ เสียบล่างๆซักหน่อยคงไม่เปงไง

พอดีผมใช้ของไม่แรงเลยไม่มีปันหาคิกๆ asus gf6600 128mb@400/650

Comment

ปกติ คนออกแบบ เข้าคำนึงถึงเรื่องพวกนี้มาอยู่แล้วครับ

Comment

pm ไปถาม ท่าน guru เลยครับ

Comment

เหมือนผมเลย กลายเป็นว่าผมใช้ช่อง pci ได้ช่องเดียว สำหรับ p5k + 8800gts อีกช่องเสียบไปมันบังทางลมการ์ดจอพอดี

Comment

Working...
            X