Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านๆที่ซน OC ละพังเข้ามาคุยกันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านๆที่ซน OC ละพังเข้ามาคุยกันหน่อยครับ

ขำ ๆ น่ะ แบบ ว่า อยาก รู้ความรู้ สึก แต่ ละ คน ตอน วินาที ที่ มัน พัง

เเชร์ ๆ ประ สบการณ์กัน หน่อย ครับ

เคยทำ นกย่าง ใหม้คามือ มา 1 ที ก็เอาไปเครมครับ ไม่มีลอยใหม้ เครมได้ครับ อิอิ

ยัดไฟมากไปหน่อย 98 อาศา เลย ซิ้งไม่แน่น อุณภูมิสุดท้ายที่ได้เห็นใน เทอร์โมมิเตอร์ครับ

Comment

ส่วนมากก่อน oc จะทำใจไว้ก่อนแล้ว(วางแผนเคลมไว้ล่วงหน้า) และเตรียมเครื่องมือแต่งแผลรอไว้เลย อุปกรณ์ช่วยชีวิตพร้อม

แล้วก็จัดการอัดกระจุยกระจาย เละกันไปข้างนึง

มีครั้งนึง amd duron morgan น้องน้อยควันลอย(วิญญาณออกจากร่าง) สมัยยังละอ่อนหัด oc ครั้งแรก น้ำตาตกในเลยตอนนั้น(ยังเด็กอยู่เลยต้องเก็บตังหาตัวใหม่) หลังจากนั้นก็ไม่เคยวิญญาณออกจากร่างอีกเลย (สงสัยวิญญาณ morgan คอยคุ้มครองเป็นเทพพิทักษ์)

Comment

spark 7300gs ของผมมันไม่ถึงกับพังอ่ะ แต่มันเอ๋อ ๆ สุดท้ายก้เคลม ไม่มีไรมาก
        แต่ถ้าไหม้ ขวันโขมงมันก้น่าตกใจอยู่เหมือนกัน

Comment

เคยแต่จอควันขึ้นอ่ะ อุ อุ

Comment

ถ้าพังคามือมี 1ตัว A64 3200+ AM2 เจอ Abit KN9-SLI อัดไฟไป 2.1V
            เปิดปุ๊บ เสียงปุ๊เล็กๆ ในใจก็นึก จิบหายแล้วกุ (ตอนนั้น CPU ตัวนี้ราคา 3500)
            แล้วก็เงียบเลย พังคับพี่น้อง แต่ไม่มีรอยไหม๊เคลมสะบายใจ

แต่ที่ถึกจริงๆนี้ต้องพี่ Borton 2500+ เปิดเครื่องแล้วลืมเสียบปั๊มน้ำกว่าจะรู้ตัวก็
            เครื่องดับเองหลายรอบเลยเอ๋อะไรว้า เข้า Bios 7เข้ 95C แต่มันก็ไม่พัง อึดจริงๆ

แต่ที่เจอควันขึ้นก็ HDD ไม่ได้ OC นะมันช๊อต ไหม๊ทีเดียว 2 ลูกเลย แถมจุดเดียวกันด้วย

Comment

เคยทำ Duron 900 ไหม้ ควันลอยเลยครับ แกะซิงค์ดูนี่คือ ซิลิโคนแห้งติดเลยล่ะครับ พัดลมที่เปลี่ยนให้มันใหม่ รอบไม่ถึงน่ะครับ มันเลยไหม้ ใช้แบบไม่ได้ OC ด้วยนะ

แต่ Celeron 850 MHz ไม่ได้เสียบสวิตส์พัดลม ไม่ไหม้แฮะ แต่เครื่องช้านะ

Comment

ยังไม่เคยไหม้ครับถ้าไหม้ก็คง.......เข้ามาตอบไม่ได้ครับ อุอุ

Comment

เฉยๆครับ เพราะไม่รู้ว่ามันพัง - -"

Comment

ไม่เคยไหม้ครับ อัดพอประมาณ แค่เล่นเกมลื่นกว่าเดิมแบบเสถียรก็พอใจแล้ว

Comment

เครื่องเดิมผมครับซื้อมา 40000 กว่าๆๆ 5 - 6 ปีที่แล้ว
                      RAM 128MB
                      VGA Rage Pro 8 MB
                      Duron 800Mhz
                      ตอนนั้นต่อสายไฟยุ่งเกินเหตุแล้วสายไฟไปพันกับพัดลม แล้วมันไหม้ ควันขึ้นเลยครับ ลาโลกไปแล้ว

Comment

..

duron 800 ครับ แต่ก่อนที่เวลา OC ต้องปรับ ตัวจั๊มเปอร์ที่บอร์ดอ่ะครับ ควันขึ้นเลยครับ เพราะว่าลืมใส่พัดลม โง่จริงๆ

Comment

ของผมที่ทำอยู่ตอนนี้ก้อชักจะเสียวๆเหมือนกัน แต่ยังไม่เคยทำพังเลย

Comment

รอวันมันพังครับ ของผมเอา X2 3600+ 65nm แบบไม่ทาซิลิโคนมา o/c แล้วยังไม่เจ๊งอ่ะ

Comment

9600Pro ไหม้ครับ ไม่ได้OC ไหม้เฉยๆเลย- -

Comment

Working...
                              X