Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้งค่า shader ให้เป็น 3.0 ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตั้งค่า shader ให้เป็น 3.0 ยังไงครับ

ตั้งค่า shader ให้เป็น 3.0 ยังไงครับ ใน rivaturner มันมีให้ปรับแค่ 2.0
    พอดีไปเช็คในเวปเล่นๆมันบอกว่าใช้อยู่แค่2.0 ทั้งที่มันรองรับ 3.0

ใช้การ์ดจอรุ่นไรอยู่ครับ ท่าน
    มันที่ตัวตัวการ์ดนะครับ ว่ามันรองรับแค่ใหนไม่สามารถเปิดหรือปิดได้ครับ

Comment

มันรับ 3.0ได้ครับ แต่โปรแกรมเซตมัน2.0ครับ เลยอยากรู้ว่าต้องเซตที่ไหน

Comment

Originally posted by littlepig1430 View Post
        มันรับ 3.0ได้ครับ แต่โปรแกรมเซตมัน2.0ครับ เลยอยากรู้ว่าต้องเซตที่ไหน
        มีรูปปาวครับที่ ในโปรแกรมของผมหาไม่เจอ อะ ไม่เคยปรับเลย นะ
        2.0 กับ 3.0 มันต่างกันไงครับ สงสัยนะ การ์ดผมมันเท่าใหร่ว่า (ลากเป็นอย่างเดียว)

Comment

ใน riva ตรง direct3d tweake อะครับ ช่องเชดเดอร์ มีให้แค่ 2.0 พอไปเช็คในเวปมันเลยขึ้น2.0อ่าครับ ทั้งที่การ์ดรับ3.0 เลยสงสัย ปกติก็ไม่ได้ดูเหมือนกันว่าไม่ได้ตั้ง3.0 คืออยากปรับสุดๆให้หมดอะครับ เน้นสวย

Comment

ของผมครับไม่มีเหมือนกันไอ้ 3.0 นะ สงสัยโดน Nvidia หลอกแล้วมั้งครับ 555+
            รอท่านที่รู้ต่อไป

Comment

อย่ารู้ มาดันผู้รู้ตอบหน่อย

Comment

ดันๆอยากปรับ

Comment

ดัน 8800gts ก็เห็นแค่2.0

Comment

Working...
                  X