overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: อยู่ว่าง ๆ อีกแล้ว กับ E6750+P35 Q6+cpu cooler V1

OverclockZone Member B-cool's Avatar

Thumbs up อยู่ว่าง ๆ อีกแล้ว กับ E6750+P35 Q6+cpu cooler V1

ก็ลองเท็สดูเล่น ๆ อีกแล้วครับ พี่น้อง ไม่มีอะไรจะทำ เงิน ไม่มี จะเอาไปซื้อของมาทำเคส เลยมานั้น o/c E6750 ดู ผลออกมา ก็ เป็นที่หน้าพอใจ เคย ไปได้สูงสุด แค่ 4 Ghz แต่ไม่เคยสเถียน เท่าไหร่ เลยลดลงมาได้ที่ 3.9 กว่า ๆ ก็ พอได้ แต่ ที่ work สุด และคงที่ ที่สุดคือ 3.8 ครับ พี่น้อง อาจจะเป็นเพราะผม o/c ไม่ค่อยเก่งก็ได้ เพราะ มี M/B+ cpu + ram แรง ๆ แต่ ทำได้แค่นี้เอง ครับ ใครลองแล้ว ได้เท่าไหร่ บอกกันบ้างเนอ

ลองไปลองมา cpu-z เดี้ยงเลย บอกข้อมูลไม่ตรง

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

แรงจังเลยครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

แจ่มแฮะ....

OverclockZone Member B-cool's Avatar

ทำไงถึง โพสรู้ใหญ่ ๆ ได้กับเค้าบ้าง ต้องsave เป็น ไฟล์อะไรเหรอครับ ผม save เป็น jp ครับ
    Last edited by B-cool; 19 Jul 2007 at 00:29:40.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

แรงมากมาย
    ผมก็ SAVE เป็น JPG เหมือนกันมันก็ใหญ่ทุกอันนะครับ
    * มีแอบแจม

แต่ผมไปปรับ size มันด้วยให้ ไฟล์มันเล็กลงครับ ไม่งั้น ไฟล์ใหญ่ไปก็uplond ไม่ได้ ต้องปรับมาไม่ให้มากกว่า 70 ไม่ค่อยเก่งเรื่องปรับ ขนาดไฟล์

ท่านใช้โปรแกรมอะไร ปรับขนาดรูป ครับ ผมใช้ photoshop ครับ หรือมีมีโปรแกรมอื่นดีกว่า

OverclockZone Member Birdcomloso's Avatar
    เชียงใหม่ ..จำหน่าย Plugin Power Meter ครับ

ขอทราบรายละเอียด ในส่วน week Cpu ด้วยครับ ตรง FPO/BATCH

ได้เลย จะไปส่อย week นี้ หล่ะ สิท่า L719A791 ครับ Week 19 ใช่ไม๊ท่าน

OverclockZone Member Birdcomloso's Avatar
    เชียงใหม่ ..จำหน่าย Plugin Power Meter ครับ

ใชแล้วครับ งั้นก็แสดง ว่า E6750 ในตอนนี้ก็มี แต่ week 19A เหรอครับ เชียงใหม่ก็มี week เดียวกันเลยครับ ผมขอ อนุญาติวาง link ครับ test โดย ท่าน AUDIGY ครับ http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...owpage&pid=105

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

Quote Originally Posted by B-cool View Post
    แต่ผมไปปรับ size มันด้วยให้ ไฟล์มันเล็กลงครับ ไม่งั้น ไฟล์ใหญ่ไปก็uplond ไม่ได้ ต้องปรับมาไม่ให้มากกว่า 70 ไม่ค่อยเก่งเรื่องปรับ ขนาดไฟล์

ท่านใช้โปรแกรมอะไร ปรับขนาดรูป ครับ ผมใช้ photoshop ครับ หรือมีมีโปรแกรมอื่นดีกว่า
    ถ้าท่านจะเอาแบบเต็มๆต้องไปอัพโหลดที่เว็บอื่นงับ แล้วเอา BBcode มาแปะ....

Quote Originally Posted by Birdcomloso View Post
    ใชแล้วครับ งั้นก็แสดง ว่า E6750 ในตอนนี้ก็มี แต่ week 19A เหรอครับ เชียงใหม่ก็มี week เดียวกันเลยครับ ผมขอ อนุญาติวาง link ครับ test โดย ท่าน AUDIGY ครับ http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...owpage&pid=105
    เห็นในริงค์ลากไป 3.9G กว่าเลย แรงมากๆ คับ
    สงสัยพรุ่งนี้ คงได้ต่อท่อแอร์ลงเครื่องคอมฯ ลากซัก บัส 450 x 9 คงน่าจะได้ หิหิหิ
    วันนี้เอาคอมฯ ไปจ่อไว้ใต้แอร์ เลยลากได้ไกลหน่อย นะ 555+

โอ้โห นี้ขนาด เอาไปจ่อ ท่อแอร์ speed fan ที่ cpu ท่าน ยังไฟรุกเลย นะครับ ไปที่ 59 เลยเหรอ ของผม 4 Ghz ความร้อน ยังอยู่ ที่ 30-31 เองท่าน ใน ห้อง นอน เปิด แอร์ ธรรมดา ๆ

Quote Originally Posted by B-cool View Post
    โอ้โห นี้ขนาด เอาไปจ่อ ท่อแอร์ speed fan ที่ cpu ท่าน ยังไฟรุกเลย นะครับ ไปที่ 59 เลยเหรอ ของผม 4 Ghz ความร้อน ยังอยู่ ที่ 30-31 เองท่าน ใน ห้อง นอน เปิด แอร์ ธรรมดา ๆ
    หิหิหิ นั้น full load ครับ
    ปกติ 3.8G ก็ 30c นิดๆ นั้นละครับ ไฟ CPU 1.58 (ดรอป นิดหน่อย) ไฟแรม 2.3

OverclockZone Member HELLcs's Avatar

จะซื้ออะไรมาแต่งอีกหล่ะครับ แค่นี้ก็หรูสุดๆแล้วคร้าบ
    อยากมีคนมาบริจากสักเครื่องจัง เหอๆ

OverclockZone Member ~Cr@zy^^aN~'s Avatar

So cool ^ ^V

ผมว่าน่าจะไปได้ไกลกว่านีนะครับ 4.5 สะบาย (ถ้าเป็นคนอื่นที่มีความรู้เรื่อง o/c) ผมก็มั่ว ๆ เอาครับ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

มาชมของแรง

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

ทำไม V1 มันไม่เคลือบโครเมียมน๊อ ><

ผมกลัวมันดำง่า จะซื้อแต่ก็ต้องคิดเรื่องนี้ทุกทีเลย

OverclockZone Member Talent`aOn's Avatar

500*6 อ๋อ... ปิด C1E ไว้ยังอะท่าน B-cool

OverclockZone Member Bat 6111's Avatar

แรง ๆ แล่มเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks