Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800 GTS ยี่ห้อไหนแรงสุด คุ้มสุด น่าเล่นสุดครับ ราคา 10000 - 12000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ครับ เวลาใช้งาน RAID 0 แล้ว จะได้ ความจุ 320 G มาใช้งาน แต่ความเร็วในการ เข้าถึงข้อมูล เร็วขึ้นมากครับ

Comment

ขอบคุณมากๆครับเดี๋ยวรอมีงบก่อนจะทำเพิ่มครับ
      เดี๋ยวอีกไม่นานจะเปลืยนชื่อเป็นเจ้าหนูจาไมแล้ว^^(ถามเยอะอิอิ)
      พอดีอยากได้บอดถ้าจะต้องหางบเพิ่มอีก1800 เพราะเดี๋ยวต้องออกค่าDVD-RWเอง

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ครับ เวลาใช้งาน RAID 0 แล้ว จะได้ ความจุ 320 G มาใช้งาน แต่ความเร็วในการ เข้าถึงข้อมูล เร็วขึ้นมากครับ
        แต่พังลูกหนึ่ง ข้อมูลก็หายครับ แถมกู้ข้อมูลยาก หรือ ไม่ได้เลย แต่ถ้าเก็บข้อมูลที่สำคัญไว้ลูกอื่น + ไฟพาวเวอร์เต็มๆ ก็น่าเล่นมากครับ จี๊ดจ๊าดมาก

Comment

แล้วผมจะใช้ GALAXY 8800GTS กะ

Conroe1333-D667
          E2160@2.75Ghz
          ddrII 667 2gb (dual)

บอร์ดกะ cpu ชุดประหยัด แต่ Bsel Mod เอา ใช้กะ 8800GTS จะแรงเต็มที่ไหมอ่าครับท่าน

Comment

หรือว่าควรเปลี่ยน cpu ด้วย ?

Comment

ไม่ต้องหรอกครับ

Comment

แรง แง้วว

Comment

แล้ว Enermax 350W เอาอยู่ไหมครับนี่ ตัวนี้ใช้มาเกือบ 3 ปีแล้วคับ สงสัยคงต้องถึงเวลาเพราะ 8800gts แน่เลย

Comment

Originally posted by Ange1us View Post
                    แล้ว Enermax 350W เอาอยู่ไหมครับนี่ ตัวนี้ใช้มาเกือบ 3 ปีแล้วคับ สงสัยคงต้องถึงเวลาเพราะ 8800gts แน่เลย
                    ไม่แน่ใจนะครับ ว่าจะเอาอยู่ ถ้าเปิดคอม ฟังเพลง เล่นเน็ต ธรรมดานี่อาจจะรอด

แต่ถ้าเล่นเกมส์ โหดๆ คงจะไม่อ่ะครับ

แนะนำเปลี่ยนเหอะครับ เพื่อ รักษาความปลอดภัย ต่ออุปกรณ์ทั้งหลายที่อยู่ในเคส เป็นห่วงครับ

Comment

ผมว่า 350watt ไม่อยู๋ครับ 460watt+ ดีกว่าครับ สบายใจดีครับ

Comment

ขอบคุณครับ เสียตังค์เพิ่มอีกแร้วว

Comment

GALAXY GF8800GTS Overclocked , 320MB 550/1800 MHz - 11,200

ซื้อได้ที่ร้าน jedi ไม่รู้หมดหรือยัง ถ้าวาทะดี ต่อแกได้อีก
                          ตอนผมซื้อ แกยังลดให้ เหลือ 11,000 เอาไปอ้างเลยก็ได้ว่า เมื่อต้นเดือน เพื่อนไปซื้อ ยังได้ ลด 200

แนะนำให้ซื้อตอนเย็น วันธรรมดา จังหวะ ในร้านเหงา ๆ นั่งตบยุง ประมาณเนี๊ยะ ได้ลดแน่นอน
                          วันเสาร์-อาทิตย์ คนเยอะ คงได้ลดยาก

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                            แต่พังลูกหนึ่ง ข้อมูลก็หายครับ แถมกู้ข้อมูลยาก หรือ ไม่ได้เลย แต่ถ้าเก็บข้อมูลที่สำคัญไว้ลูกอื่น + ไฟพาวเวอร์เต็มๆ ก็น่าเล่นมากครับ จี๊ดจ๊าดมาก
                            พัง กี่ลูกก็พัง เท่ากันครับ อิอิ
                            HDD ลูกเดี่ยว พัง ก็พังเท่ากันครับ ผมใช้มา หลายปีแล้ว ก็ไม่มีเกเรอะไร ถ้าไม่สบายใจ 0+1 ซะเลย ยุให้เสียตังผมชอบ อิอิ

Comment

Originally posted by Nat69 View Post
                              CPU Intel Core2 Duo E6550
                              Mainboard GIGABYTE GA-P35-DS3R<<<อยากได้GA-P35-DS4อะครับตัวบอดมันเย็นกว่า
                              VGA Galaxy GF8800GTS Overclocked GeForce 8800GTS, 320MB 550/1800 MHz
                              Harddisk Seagate 320GB SATA-II 16MB
                              Ram Corsair XMS2 2GB (2x 1GB) DDR2 800 PC-6400 RAM
                              DVD-RW ASUS DRW-1814BLT
                              Case Delux DC-MG483
                              Power Supply Enermax "EG465P-VE (FMA)" 460W

ดูให้ทีครับขอบคุณครับ
                              กำลังสนใจ Spec คล้ายๆกัน แต่เป็นบอร์ด Asus P5K, ส่วน VGA ลังเลระหว่าง xfx8600GTS กับ xfs8800GTS เพิ่มเอาหลายตังค์อยู่เหมือนกัน

มีคำถามคือผมเพิ่งศึกษาเรื่องคอม Enermax ที่พูดถึงกัน ไฟเลี้ยงไรนี้ใช่ UPS สำรองไฟป่าวคับ ช่วยชี้ทางสว่างที

Comment

ENERMAX คือ PSU ครับ หม้อแปลงไปในคอมครับ
                                UPS คือ ตัวลำรองไป

Comment

Working...
                                X