Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ sb1090 ขอความรู้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ sb1090 ขอความรู้ครับ

พอดีไปจะซื้อ sb0090 ไปๆมาๆกลับได้ sb1090
    แต่ไม่มีสายสัญญาณ mini to mini เลยยังไม่ได้ลองเสียง
    เสียงเป็นไงบ้างครับ
    สาย usb เป็นไฟเลี้ยงอย่างเดียวใช่ไหมครับ
    มีตัวแปลงไฟเป็นพอท usb มั้ยครับ
    ถ้าจะต่อกับ mp4 แล้วเข้าลำโพงเลยได้ไหม
    ช่วยแนะนำด้วยครับ

รูปครับ (ไม่ใช่ตัวจริง)

สายต่อ

Comment

ตัวนี้เองเห็นบ่อย

ลองแล้วมา review ครับ

Comment

ใช้ได้แล้วครับเสียงแนวเดียวกับ X fi ขอทดลองใช้ก่อนครับ
        แล้วจะมา review คุ้มค่ามากเหมาะมากเลยสำหรับโน๊คบุ๊ค
        เสียบ usb เห็นซาวน์การ์ดเลยพอดีไม่มีลำโพงคอมมีแต่ลำโพงบ้าน
        ซับยังไม่ออก คู่หน้าเสียงคมชัดมากขอเวลาเซ็ทก่อนครับ
        ไม่เคยใช้ด้วยการ์ดนอก

Comment

ต้องขอบอกก่อน ว่าโง่ครับของใช้ง่ายๆกลับทำให้ยาก
          ใช้ง่ายแค่เสียบ USB ก็เห็นไดร์เวอร์แล้ว เหมาะครับสำหรับคนมือปัญหาเรื่องลงไดร์เวอร์
          ดูภาพครับหลังจากเสียบ USB

จะเห็นไดร์เวอร์ คราวนี้ก็เลือก เสียงออกครับ

แล้วเลือกเอ้าพุทที่โปรแกรม ตามภาพ

เสียงก็ออกแล้ว เท่าที่ลองเซ็ทเป็นดีฟอล เป็นตัวหลักนะครับ
          ตอนเทสเสียง 5.1 ลำโพงครบทุกตัวพอใช้งานจริงกลับออกแต่คู่หน้า
          อาจยังจะเซ้ทโปรแกรมไม่เป็น เอาภาพรวมๆเสียงดีกว่าsb0090 แน่นอน
          แต่ยังสู้ x fi music ไม่ได้ครับ แต่ผมไม่มีชุดลำโพงที่ใช้ออฟติค
          เลยยังไม่รู้เสียงที่แน่นอน ตอนนี้ถูกใจมากครับกับค่าตัวไม่ถึง2000(มือ2)
          นี้แค่ทดสอบ2.0 ครับ ดูที่ตัวการ์ด(หรือจะเรียกกล่องดี)ตามภาพ จะเข้าใจ
          การออกสัญญาณครับ น่าใช้น่าสะสมครับตอนผมไปเอาเหลืออีก2ตัวครับ
          ใช้อีกสัก2วันแล้วจะมาบอกว่าใช้ 5.1 เสียงเป็นไง
          เดี๋ยวต้องถอด CT4830 เบื่อตอนลบ KX มีที่ต่อหูฟังแล้ว
          Last edited by tiger X-fi; 4 Apr 2010, 03:15:35.

Comment

นั่นไงเคยอ่านเจอว่าเสียงแนว X-fi แต่ไปไม่ถึง X-fi Music ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นทั่นเรือรบนะคับที่กล่าวไว้ ผิดถูกอย่างไรขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยคับ
            แต่ว่าไปแล้วก็ดีสำหรับทั่นที่เล่น Notebook แต่อยากเล่น 5.1ch กะเค้าบ้างนะคับ

Originally posted by tiger X-fi View Post
            ตอนนี้ถูกใจมากครับกับค่าตัวไม่ถึง2000(มือ2)
            เห็นราคาแล้วต้องบอกว่าโคตรคุ้มเลย ถูกกว่า X-fi Music อีกแห่ะ ดีใจด้วยสำหรับของเล่นใหม่นะทั่น
            Last edited by noom9888; 4 Apr 2010, 09:21:47.

Comment

หลังจากฟัง5.1จากหนังเสียงยังไม่เป็นที่พอใจให้คะแนน
              เทียบเท่ากับ SB0090 หรือดีกว่าเล็กน้อยไม่สมกับที่เป็น x Fi เลย
              แต่สำหรับ 2.0 เยี่มมาก ผมใช้ลำโพง 8นิ้วบ้านหม้อ
              เปิดให้เพื่อนฟังบอกว่าไม่ได้เปิดซับเพื่อนไม่เชื่อต้องไปจับที่ซับถึงจะเชื่อ
              เหมาะมากครับสำหรับ 2.0 หรือว่าหูฟังเหมาะสำหรับฟังเพลง
              ถ้าเอาไปต่อกับ แอมป์+ลำโพงใหญ่แจ๋มครับ ถ้าพูดโดยรวมเรื่องราคากับคุณภาพ
              คุ้มสุดๆๆ ซื้อมาไม่เสียดายตังเลย แต่ถ้าออฟติคเสียงจะเป็นยังไงยังไม่รู้ครับ
              เสียง 5.1 อาจดีขึ้นครับ

Comment

ผมได้เอาไปลอง กับ X3 เสียงกลางแหลมออกแบน เบสบวมใหญ่ออกมามาก
                รู้สึกไม่พอใจเลยจับคู่หน้า X3 ออกเอาลำโพงแขวน DECCON 5นิ้ว
                มาใส่แทน คราวนี้เบสกระหึ่ม เสียงกลาง เสียงแหลมชัดเจน มีมิติขึ้น
                ถุกใจครับ

Comment

..............
                  Last edited by tiger X-fi; 25 Jul 2010, 17:44:47.

Comment

ดันไว้ รอผู้รู้

Comment

ดันอีกที

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                        รูปครับ (ไม่ใช่ตัวจริง)

สายต่อ
                        ตัวนี้เห็น HWH ขายอยู่ 2400.- ครับ

Comment

เสริมครับตอนนี้ชักไม่แน่ใจว่าจะสู้ SB0090 ได้ป่าว
                          แต่ที่แน่ๆได้ความสะดวกในการใช้งาน ใช้ง่าย
                          สะดวกพกพา ถือว่าคุ้มค่าครับ

Comment

ใครสนใจมีมา ขา ย ครับ จาก usa สถาพมือสองครับ 1850 บาท
                            ธนวุฒิ 0850344469

Comment

ดัน ครับน่าใช้คับ ใช้ง่าย ราคาแจ๋ม

Comment

Working...
                              X