Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4 2.4 ลากมา 2.7 จะมีปัญหาไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4 2.4 ลากมา 2.7 จะมีปัญหาไหมครับ

อันนี้ก่อนOC
    http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=217935

หลัง
    http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=218432

คือผมกลัวมันมีปัญหาเวลาใช้ไปนานๆอ่าคับ ใครเก่งช่วยแนะนำทีครับ

test super pi 32M ผ่าน กับ run othors ได้ซัก 1-2 ชม. ก็โอเคแล้วคับ

Comment

ลากแค่นี้ไม่น่าจะเป็นไรหรอกครับ Northwoodก็ไม่ได้ร้อนอะไรมากมายนัก

Comment

แค่นี้สบายๆครับ

Comment

เอ่อ คือว่า ผมลากไป3.0อ่าคับ แล้วพอเล่นเกมNFS Carbon หลายคนคงรู้จักนะครับ
          มันมีปัญหาแบบนี้อ่าคับ
          1.เกมErrorบ่อย
          2.ไฟเครื่องตก
          มันเกี่ยวกับลากเยอะไปป่าวคับ เพราะบอร์ดนี้ก็รุ่นเก่าพอสมควร

Comment

Originally posted by 5-zigen View Post
            เอ่อ คือว่า ผมลากไป3.0อ่าคับ แล้วพอเล่นเกมNFS Carbon หลายคนคงรู้จักนะครับ
            มันมีปัญหาแบบนี้อ่าคับ
            1.เกมErrorบ่อย
            2.ไฟเครื่องตก
            มันเกี่ยวกับลากเยอะไปป่าวคับ เพราะบอร์ดนี้ก็รุ่นเก่าพอสมควร
            ใช่ครับ
            ที่ท่านเป็นอยู่นี้ละ ที่เค้าว่ามันไม่เสถียร ครับ
            ลด o/c ลงมาหน่อย อะ
            Last edited by TWK.; 19 Jul 2007, 20:38:23.

Comment

อ่อ ครับ

Comment

กำลังจะมายุให้ไปเลข 3 เชียว แป๊กซะแระ

Comment

ไม่ต้องกลัว

ผมวิ่ง 2.4C @ 3.4 ไม่มีปัญหาอะไรครับ ตอนนี้ เอา 3.4E วิ่งที่ 4.3 เสถียรดีครับ ขอให้ไฟถึง (PSU ดีๆ) แรมของแจ่มๆ หน่อย บอร์ดที่ดันไฟได้เยอะๆ ส่วน Cooling เอาซิงค์ธรรมดาที่มีทองแดงด้วยก็ไหวครับไม่ต้องกลัว

P4P Deluxe Socket 478 ei ei
                  P4 Precot 3.4E @ 4.3
                  PSU = Enermax 350 W
                  RAM Geil 2 2 2 5 !
                  Win XP service Pack 2
                  Display Card AGP 1950PRO 512 Mb

ที่ web FutireMark ผลทดสอบคะแนนของ 3DMark03 เลือก P4 และการ์ดจอ 1950Pro ค่าคะแนนผมจะอยู่สูงสุดครับ

Comment

เครื่องผม P4 478 ลากไปแค่ 2.7 ก็ไม่เห็นจะมีปันหาอารายนิ

Comment

แต่ก่อนผมใช้ก็ลากไป3.4 ไม่เห็นเป็นไรเลยคับ ผมว่าชิลๆหนะลองดู

ถ้าเสียวก็3.0 พอ ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับใช้งานก็เสถียรดี

ถ้าแต๊บ อมขี้มาพ่นใส่หน้าผมได้เลย

Comment

คับๆๆๆของผมก็ได้ไม่เท่าไร(ไม่กล้าอ่ะ)

Comment

อุ้ย เข้ามาอ่าน อายเรยเรา
                          งั้นต้องตั้งเป้าใหม่ละ 4.0 แฮะๆๆ

ต้องลองๆทำดูครับ ต้องซนหน่อย ทำโน่นทำนี่ ไม่ต้องไปกลัวมันพังครับ ทุกปัญหามีทางแก้ ถ้าแก้เองไม่ได้ก็มาถามเอาที่นี่แหละครับ กุรู้ เพียบเรย อิๆๆ

Comment

อุ๊โย๋ 4.0 เลยเหรอ

Comment

Working...
                            X