Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือในการประกอบคอมพิวเตอร์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือในการประกอบคอมพิวเตอร์ครับ

ประกอบ PC ใช้ Case แบบ Size เล็ก แล้ว Power Supply ก็อยู่ด้านล่างตรงส่วนหน้าของ Case ปรากฏว่าสาย Power ATX12V ไปไม่ถึง Mainboard ครับ ตามรูปเลยครับ ไม่ทราบใครพอจะรู้บ้างว่ามีหัวต่อให้สายมันยาวไปอีกขายบ้างหรือป่าว ที่ไหนบ้างครับ รบกวนด้วยครับ

ต่อซิครับ ยาวตัด สั้นต่อ ครับ

นี้บอร์ด ASROCK นิครับ เดิน ออ้มด้านหลัง บอร์ดน่าจะถึงนะครับตัดสายรัด ที่รัดรวมกับ สายชุดใหญ่ออกครับ

Comment

ยังไงก็ไม่ถึงครับ อยู่คนละมุม ถ้าไม่มีหัวต่อจริงๆคงต้องตัดต่ออ่ะครับ ท่านใดมีความเห็นอย่างอื่นบ้างไหมครับ

ขอบคุณครับ.......
      Last edited by scratch_boy; 19 Jul 2007, 14:15:08.

Comment

Working...
      X