วันก่อนไปซื้อซิงค์ทองแดงที่พันธุ์ทิพย์มา กะว่าจะเอามาใส่คู่กะ peltier บนบอร์ด asus a7v880 แต่..โอ้ว มันใส่มะได้อะ แบบขาล๊อคมันสั้นไปนิดเดียวอะ ก็เลยเกิดปัญหาครับ

อยากรู้ว่าจะมีวิธีแก้ไขขาล๊อคฮีตซิงค์แบบนี้ไหมครับ มันเป็นตัวล๊อคแบบสามช่อง แต่ว่าตัวบอร์ดมันจะมีช่องกลมๆ 4 รูรอบๆ socket 462 นะครับ สมมุติว่าเราจะหาไรมายึดซิงค์โดยใช้ช่องกลมๆ ที่ว่าเนี่ย มันต้องมีอุปกรณ์ไรบ้าง หรือไง ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะได้จัดการใส่มันลงไปบนบอร์ดเสียที

แบบว่าซื้อมาแล้วอยากลองอะ ขอบคุณครับ