overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: ชั่วโมงนี้ซื้อ dvd-rw ตัวไหนดีครับ

OverclockZone Member
    เกษตร-เสนาฯ-โชคชัย4-เลียบด่วนฯ

Default ชั่วโมงนี้ซื้อ dvd-rw ตัวไหนดีครับ

เอาแบบ
    อ่านแผ่นเก่งๆ หน่อย แผ่นมีรอยก็อ่านได้ อะไรเงี้ย
    แล้วก็ ไร้ท์ แผ่น ไม่เลือกยี่ห้อ (ปกติจะใช้แผ่นค่อนข้าง หลากหลาย ตั้งแต่ถูก ยันแพง)

ขอแค่นี้หละครับ

OverclockZone Member ppo's Avatar

ส่วนตัวชอบ Pioneer ครับอ่านแผ่นเงียบดี

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ผมว่า ตอนนี้ LG ก็ดีนะ ผมใช้อยู่ หุๆ

OverclockZone Member maxy's Avatar

Lite no ใช้มา นานและ ยังไม่เสีย ซักแผ่น work เวิกมาก

เคยใช้ LG มา ไม่ดี ประสบการณ์ตรง

OverclockZone Member energie's Avatar

LG Pioneer Lite-On ก็ได้ครับ
    Lite-On เคยไรท์หนักๆ ไดรเจ๊งเลย

ขายครับ LG DVD-RW GSA-H55L ตัวใหม่

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=78836

OverclockZone Member thebeer_se's Avatar

ผมใช้ ASUS QuieTrack ตรับ ก็ใช้ดีม่ายมีปัญหาอะไรครับ

ผมใช้ LG อ่ะงับ มัน เลือกอ่านแผ่นนะ ของผม แต่ของคนอื่นไม่รู้

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

pioneer dvr 212 ครับอ่านเเผ่นมีรอยได้ครับไรท์เนียนดีครับเเต่เป็น sata นะครับ

OverclockZone Member lazorous's Avatar

Lite on ครับ ทนดี
    Last edited by lazorous; 21 Jul 2007 at 01:03:43.

OverclockZone Member klang483's Avatar

benq คับ แน่นอน

OverclockZone Member chinay's Avatar

LG ใช้มาไรท์ได้ทุกแผ่น อ่านได้ทุกแผ่น ไม่เคยจุกจิกกวนใจ

OverclockZone Member PANSA's Avatar
    รามคำแหง 65 (มหาดไทย) & พังงา

ผมใช้ตัวนี้นะ ASUS DRW-1814BLT ก็ใช้ดีไม่มีปัญหา อ่านเร็ว เขียนไว

OverclockZone Member FreeDom's Avatar

lite on ครับ ประกันดีเครมง่าย ถูกด้วย สแกนแผ่นก็ได้ด้วย

OverclockZone Member qbert's Avatar

ดีไม่ดีมันแล้วแต่ดวงคับ ตอนแรกที่จะซื้อผมก็เป็นเหมือนกัน ไม่รู้จะเอายี่ห้อไหนดี ตัดสินใจลำบาก สุดท้ายก็ได้ asus เห็นมันถูกดี ก็ดีคับ(พึ่งซื้อมายังตอบอะไรมากไม่ได้) ไม่ต้องคิดมากคับถูกใจอันไหนซื้อเลย

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

เหอๆ เจ้าของกระทู้เลือกถูกมั้ยเนี่ย

ผมใช้ LG อยุ่ ปกติดีอ่ะ GSA-H42L
    ส่วน Asus มันก็ okนะ Quietrack เงียบดีครับ

เกษตร-เสนาฯ-โชคชัย4-เลียบด่วนฯ

อ่านแล้ว เลือกทุกยี่ห้อครับ (ฮา....)

เดี๋ยวดูหน้าตาก่อนละกัน LG Asus Lite-ON benQ pioneer
    เพราะเท่าที่อ่าน ไม่เจอแต่ ซัมซุงอย่างเดียวเอง

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Alatal2iel's Avatar

ผมว่า dvd-rw ชอบแบบไหนก็เลือกไปเถอะครับ ดีไม่ดีขึ้นอยู่กับดวง

OverclockZone Member @MoNsTeR@'s Avatar

ผมมี4ยี่ฮ้อ ซัมซุง Asus Sony LG 10ตัว LGพังไป1 เครมมายังใช้ดีอยู่ CD samsung เก่าจัดเกือบ10ปีแล้ว ยังนิ่งอยู่

PIONEER คับ ถ้าไม่เน้นลูกเล่น เคยใช้มา 3รุ่นแล้ว ยังไม่มีปัญหา อ่านแผ่นเป็นร่อยแบบทั้งแผ่นได้
    ปัญหาคือ หาซื้อค่อนข้างยาก และราคามักจะสูงกว่ายี่ห้ออื่น และก็ลูกเล่นน้อย เน้นไรท์กับอ่านอย่างเดี่ยว
    ส่วนSAMSUNG สมัยก่อนดีมาก เดี่ยวนี้มีปัญหาเรื่องถาดบ่อยๆๆๆ
    LG ใช้ไปนานๆๆๆมันมักจะกินแผ่นนะคับ (จากที่ลองใช้มาหลายตัว1ปีแรกไม่เป็นหลังไปซัก1ปีจะเริ่มออกอาการ งงเหมือนกัน) ลองมาทั้งแต่ยังเป็นCD ROM ธรรมดาเลย
    LITE ON ดีแต่ยังมีบ้างรุ่นที่มีปัญหาเช่น รุ่น20X ที่Light scideไม่ได้ รุ่นนี้ ไรท์แผ่นพังบ่อยมาก รุ่นอื่นๆๆๆจัดอยู่ในระดับที่ว่าดี
    ASUS อันนี้คล้ายๆๆๆLite on แต่ถ้าจะหนักกว่า เพราะมีหลายรุ่นที่มีปัญหา แต่รุ่นที่ลองแล้วยังไม่มีปัญหาเป็น 18X IDE

สรุป ดวงคับ ข้อมูลข้างต้นเป็นประสบการณ์ที่กระผมลองมา แต่บ้างที่ก็ไม่ตรงกันหรอกคับ ขึ้นอยู่กับดวงด้วย ก่อนไปซื้อทำบุญก่อน หิหิหิหิ แล้วจะได้ของดี

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

LG ครับไร้มานานแล้วยังไม่พัง

เคยใช้ Lite on ไร้จนพังเลย - -

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks