Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ENERMAX FMA 460W มันคืออะไร คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ENERMAX FMA 460W มันคืออะไร คับ

มันช่วยทำอะไร ขอดุรุปหน่อยได้ไหม

powerไงครับ เอาไว้จ่ายไฟให้เครื่องคอมพิวเตอร์ไม่มีก็เปิดเครื่องไมได้ครับ -*-

Comment

แล้วทำไม มันแพงจัง อ่ะ
      ราคา เท่าไหร่ นะ ครับ ใช้ สำหรับ cpu amd ใช่ไหม

Comment

xปกติเราจะเลือก PSU ตามความเหมาะสมของอุปกรณ์ที่มีอยู่ในเคชครับ

Comment

ตัวจ่ายไฟของ อีเนอแม็ก 460วัต พัดลม2ตัว

ตัวนี้ยอดนิยมพอตัว อิอิ

Comment

Originally posted by kenetic View Post
            แล้วทำไม มันแพงจัง อ่ะ
            ราคา เท่าไหร่ นะ ครับ ใช้ สำหรับ cpu amd ใช่ไหม
            ใช้ได้ทั้ง Intel และ AMD ครับ ลงทุนคุ้มค่าสำหรับ 5 ปี ครับ ถ้ามี การ์ดจอแรงๆ นี่ควรจะใช้ครับ
            ส่วนเหตุผลอื่น ลองค้นๆ ดูครับ มีตัวอย่างมากมาย

ลองคำนวณง่ายๆ นะครับ
            เอา PSU แบบพอใช้ได้เช่น Delux DLP-31A 450W ราคา 850 ประกัน 2 ปี
            ค่าเสื่อมตกปีละ 425 บาท สมมติใช้ได้ 2 ปีแล้วเจ๊ง ก็ต้องซื้อใหม่อีก 850 รวมเป็น 4 ปี 1700
            ถ้าใช้ 5 ปีก็ได้ 2,125 <--- ราคาพอๆ กับ ENERMAX FMA 460W เลยครับ
            แต่ คุณภาพต่างกันมากมาย
            Last edited by Dio; 20 Jul 2007, 17:51:34.

Comment

คือ หน่วยจ่ายไฟให้อุปกรณ์ต่าง ๆ ที่อยู่ใน "เคส" ไงครับ

เห็นตัวย่อพ่วงท้าย FMA คือ สามารถปรับรอบ พัดลมได้ แบบ manual ครับ (ปุ่มหมุนจะอยู่ข้างหลัง PSU)

Comment

psu = power supply = อุปกรณ์จ่ายไฟ = จ่ายไฟให้ hardware = hardware ได้รับไฟ = เครื่องติด = เปิดเครื่อง = Enjoy !!

Comment

ตอบกันไปหมด ละ งั้นลงรูปละกัน หิหิหิ

Comment

^^

Comment

Working...
                    X