Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอบคุณ k.wikorn มาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณ k.wikorn มาก

มีคำถามใหม่ เกิดขึ้น raid 0 นี้ ทำยังไง ครับ
    แล้วถ้า ผมซื้อ intel ควรใช้เมนบอดอะไร ดีครับ

มีคำถามใหม่ เกิดขึ้น raid 0 นี้ ทำยังไง ครับ
    มี HDD อินเทอร์เฟส เหมือนกัน 2 ตัว แล้วก็ กางคู่มือบอร์ดครับ ทำไปตามนั้นครับ หรือไครมีลิ้งก็โพสมาหน่อยครับ ให้ผมพิมพ์ลงไปคง ไม่ไหวครับ ยาวมากแต่ทำได้ไม่ยากครับ

แล้วถ้า ผมซื้อ intel ควรใช้เมนบอดอะไร ดีครับ
    ต้องดูงานที่ซื้อและจำเป็นต้องใช้ OPTION ใหนจากบอร์ดครับ
    ประหยัดก็พวก ASROCK CONROE1333/667 ASUS P5B-MX 2-3000
    กลางๆก็ Gigabyte P35 DS3 ASUS P5K 5000 โดยประมาณ
    แล้วก็รุ่นใหญ่ๆครับ 6000 up
    ก็เลือกเหมือน AMD แหละครับ ดูความต้องการใช้งานแล้วเลือกให้เหมาะสมครับ

Comment

ขอบคุณ ๆ ๆ

Comment

Working...
      X