Announcement

Collapse
No announcement yet.

คะแนน CPU ตู้ปลา ตกฮวบ ๆครับ ทั้ง ๆที่ไม่ได้ Clock

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คะแนน CPU ตู้ปลา ตกฮวบ ๆครับ ทั้ง ๆที่ไม่ได้ Clock

Spec ผม Pentium D 820
    7300 GT
    Ram Corsair 2 Gb

เมื่อก่อนเคย Clock ได้ 3.4 Ghz คะแนน CPU ตู้ปลาอยู่ที่ 10000 นิดๆ

แล้วเลิก Clock ไปใช้แบบธรรมดา

มาวันนี้เปิดแบบธรรมดาๆ ไม่ Clock อะไรเลย คะแนน CPU ตู้ปลาเหลือ 5000 กว่า ๆ ... ทั้ง ๆที่ มันน่าจะเยอะกว่านี้

Run Super Pi 1 Mb ปกติได้ 46 วิ มาตอนนี้ปาไปนาทีกว่า . . .

เป็นเพราะอะไรครับ

ทั้ง ๆที่ไม่ได้ Clock อะไรเลย คะแนนมันก็น่าจะออกมาเยอะกว่านี้อ่ะครับผม หรือว่า CPU ผมเสื่อม ~! T_T หรือว่า Board หลอน หรือว่า Power เน่า

ปล.คอมใช้ได้ปกตินะครับไม่มีดับไม่มี Hank อุณหภูมิเดิม ๆ 65 องศา

ใช้เมนบอร์ดยี่ห้อไรครับ ไป Disabeld ตรง TM2 ใน BIOS ยัง นะ

Comment

แล้วใช้งานจริง ปกติใหมละครับ

ถ้าปกติ ก็ไม่มีอะไร

Comment

ใช้ P5LD2-SE อ่ะครับผม แล้วต้อง Disable TM2 หรือครับ หรือจะแรง เดี๋ยวต้องลองดู

Comment

ดูๆแล้วก็ไม่เห็นแปลกอะไรนี่งับ....หรือมันน้อยเกินไปเหรอเลยแปลกใจ

Comment

ใช้งานปกติได้ ก็ไม่น่าจะเป็นอะไรนะครับ ปกติคอมไม่ได้เอามาทำงานแ่ค่การเทสต์ตู้ปลา กับ Super Pi ดูคะแนนนะครับ

Comment

Working...
            X