Announcement

Collapse
No announcement yet.

ALiveNF6G-VSTAของผมทำไมปรับไฟได้1.3เองอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ALiveNF6G-VSTAของผมทำไมปรับไฟได้1.3เองอ่ะครับ

สืบมาจากกระทู้นี้ http://forums.overclockzone.com/foru...077#post826077 เขาปรับไฟได้1.35แต่ของผมได้แค่1.3เองครับ cpuตัวเดียวกันเลยครับ ต้องทำไงหรอครับ ขอบคุณครับ

cpu ท่านรุ่นไหนอ่ะ

Comment

แล้วแต่รุ้นน่ะครับ X2 3600+ ปรับได้1.35 ถ้า X2 3800+ ได้ 1.30 ตรับ

Comment

Alive ปรับแรงดันไฟตาม CPU ครับ ได้มากน้อยขึ้นอยู่กับ CPU ครับ

Comment

cpu 3600x2 ตัว65nm ครับ ปรับสุดบอดก็ได้แค่1.30เองครับ ขอบคุณครับ

Comment

มั่นใจหรอครับว่าเป็นตัว 65nm (บางคนเห็นเขียน 65w ก็เข้าใจว่า 65nm ก็มีนะครับ)

ลองดูรหัสดี ๆ ครับ ปกติ bios ตัวนี้มันจะตั้งค่าไฟตาม cpu ที่ใช้อ่ะ

Comment

มั่นใจครับ รหัสลงท้ายด้วยdd แล้วเปิดcpu-zดูด้วย งงเหมือนกันครับ ว่าทำไมปรับได้ไม่เยอะเหมือนคนอื่นเขา ขอบคุณครับ

Comment

สงสัยใบออสจะมีปัญหานะคับ

Comment

เศร้า ส่งเครมได้ไหมครับบอกว่าปรับไฟไม่ได้ ขอบคุณทุกกระทู้ครับครับT.T

Comment

Originally posted by black_six View Post
                    เศร้า ส่งเครมได้ไหมครับบอกว่าปรับไฟไม่ได้ ขอบคุณทุกกระทู้ครับครับT.T
                    ขนาดนั้นเลยรึ
                    จะ OC เพื่อ เทสคะแนน หรือ ใช้งานจริง
                    ถ้าเป็นอย่างหลังก็เคลมเลยครับ

Comment

Working...
                    X