Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณคิดว่า VGA onboard ตัวไหนแรงคุ้มค่าที่สุดในขณะนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณคิดว่า VGA onboard ตัวไหนแรงคุ้มค่าที่สุดในขณะนี้ครับ

อยากให้เป็นการแนะนำ-เล่าสู่กันฟังน่ะครับ เลยไม่ทำเป็นโพลก็แล้วกัน

อีกอย่างนึงคือเผื่อว่าอยากจะประกอบ PC ถูกๆสักตัวแต่ประสิทธิภาพใช้ได้จะได้เอาไว้เป็นแนวทาง

ส่วนผมคิดว่าตัว ATi X1250(AMD 690G) น่าจะประสิทธิภาพสูงสุด
    แต่ถ้าพูดถึงเรื่องความคุ้มค่าผมยกให้ GF6150(GF6100 Series) เพราะราคานี่ต่างกันเท่าตัวเลย แต่เสียที่ไม่มีพอร์ท HDMI มาให้ด้วย

ก็ช่วยกันเสนอแนะนะครับ

อีกตัวนุงX3000 ที่มากะ965G เห็นว่าแรงพอตัวทีเดียว มะเคยใช้ แต่ก็น่าจากดีก่า GMA950
    เคยใช้แต่6100 ^^ series

Comment

ประสบการณ์ตรงผม ประกอบคอมใหม่ ใช้บอร์ด ECS Geforce6100SM-M ซึ่งมีชิปการ์ดจอของ Geforce 6100 มาให้ด้วย ก็คิดว่าคงแรงพอไหว ลองเล่น COD1 ดู ก็ลื่นพอได้ เลยเอา COD2 มาลอง ปรากฎว่ากระตุกจนเล่นไม่ได้แม้จะปรับต่ำสุดก็ตาม ก็คิดว่าเป็นเพราะไดรเวอร์ ลงใหม่ก็ไม่หาย เลยตัดสินใจอีก 2 วันไปซื้อ Spark 7300GT Maxx 256/DDR3 มาใส่เลย ผลคือหายเกลี้ยง แล้วพอมาอ่านตามเว็บดู ถึงได้รู้ว่าประสิทธิภาพมันต่ำเข้าขั้นจริง ๆ

ถ้าไม่เล่นเกมส์ ออนบอร์ดแบบ GF6100 ก็โอเคครับ แต่ถ้าเล่นเกมที่ใช้ DX9.0+ ผมว่าไม่รอดครับ ส่วนตัวไหนที่แรงกว่านี้ ไม่รู้ครับ

Comment

หาGF4ให้มันเถอะครับ สงสารมัน

Comment

GF4 ซื้อมาเล่นได้แต่เกมเก่าๆนะครับ จะดีหรอ

การ์ดรุ่นใหม่ๆแม้แต่ออนบอร์ดก็เหอะที่รุ่นต่ำๆ เล่นเกมเก่าได้ดีระดับนึงเลยนะ แถมเกมใหม่ก็พอเล่นได้ลื่น ถ้าปรับต่ำๆ (ดีกว่าเล่นไม่ได้อ่ะ)

Comment

ชอบX1250ครับ แต่หาบอร์ดM2Aมะได้ T-T

ตอนนี้ใช้gf6150อยู่ก็โอเคนะครับ ผมไม่ใช่คนเล่นเกมส์ด้วยแค่นี้ก็แจ่มแล้วครับ

Comment

ใครเอาไปเล่นเกมใหม่ๆ คิดผิดแล้วหล่ะ ออนบอร์ด 6150 ของผม (Asus M2NPV-VM) มันเอาไว้ดูหนัง เล่น winning 2007 (ปรับ low พอถูไถ) น่ะ

GMA950 < GF6100, X200 < GF6150 < AMD X1250, GF7050, GMA X3100 - X3500 (ไอ้นี่ตัวแรงของอินเทล แต่ไม่รู้เล่นเกมไหวป่าว)

ป.ล. GMA X3100 แรงกว่า ตระกูล GF6100 น่ะ

Comment

แต่เสียที่ไม่มีพอร์ท HDMI อย่าไปสนใจมันเล้ย ยังไงๆพวกนี้ก็ไม่เหมาะกะ hdtvหลอก

Comment

X3000 แรงสุด

Comment

GF6150 ครับ คุ้มต่อเม็ดเงินที่สุดในตอนนี้

ประสบการณ์ตรงผม ประกอบคอมใหม่ ใช้บอร์ด ECS Geforce6100SM-M ซึ่งมีชิปการ์ดจอของ Geforce 6100 มาให้ด้วย ก็คิดว่าคงแรงพอไหว ลองเล่น COD1 ดู ก็ลื่นพอได้ เลยเอา COD2 มาลอง ปรากฎว่ากระตุกจนเล่นไม่ได้แม้จะปรับต่ำสุดก็ตาม ก็คิดว่าเป็นเพราะไดรเวอร์ ลงใหม่ก็ไม่หาย เลยตัดสินใจอีก 2 วันไปซื้อ Spark 7300GT Maxx 256/DDR3 มาใส่เลย ผลคือหายเกลี้ยง แล้วพอมาอ่านตามเว็บดู ถึงได้รู้ว่าประสิทธิภาพมันต่ำเข้าขั้นจริง ๆ

ถ้าไม่เล่นเกมส์ ออนบอร์ดแบบ GF6100 ก็โอเคครับ แต่ถ้าเล่นเกมที่ใช้ DX9.0+ ผมว่าไม่รอดครับ ส่วนตัวไหนที่แรงกว่านี้ ไม่รู้ครับ
                    เหมือนผมเลย COD2 กระตุกหงึกๆ แต่ BF2 ดันลื่นปึ๊ดๆ มันยังไงหว่า

Comment

Working...
                    X