Announcement

Collapse
No announcement yet.

>------- ♥♥♥ DELL Club : รวมพล คนใช้จอ DELL ♥♥♥ -------<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by grungust View Post
    ถ้ามีเงินแล้วอยากเปลี่ยนค่อยว่ากันครับ ของเดิมมันก็ใช้ได้ ถึงจะเป็น 60 Hz ก็ไม่ได้บ่งบอกว่ามันจะไม่สมน้ำสมเนื้อกับการ์ดจอแรงๆนี่ครับ
    อ่ะเครครับ

แบบนี้เราควรปรับ Nvdia ตรง Vsync ให้เป็นตาม Use 3D app setting (ยึดเอาตามsetเกมส์ที่เล่น) หรือว่าเป็น Adeptive ดีครับ

ถ้าเป็น Use 3D app setting เรามีวิธีคิดยังไงว่า เกมส์ไหนควรเปิด หรือ ปิด Vsync ครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ
      U2414H ของผมต่อสาย Mini DP โหลดหน้า Bios ภาพขึ้น แต่เข้าไปหน้า Windows ภาพไม่ขึ้นครับ แต่ถ้าใช้สาย HDMI ติดปกติครับ มีวิธีแก้ไหมครับ
      *เครื่องผมใช้ Windows 10 ไม่มีการ์ดจอนะครับ ใช้แบบ on board ครับ

Comment

• สาวก dell รายงานตัววว 555 ช้าไปไหม

Comment

• กำลังหาซื้อจอ Dell มาต่อ notebook
          แต่ติดปัญหา notebook ไม่มีช่องเสียบ hdmi ขอคำชี้แนะได้มั้ยครับ

Comment

• จอ dell u2414h โดนลูกขูดหน้าจอเป็นรอย แก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ หรือว่าต้องทำใจ

Comment

• จอ dell u3014 ประกันหมดแล้ว ถ้าจะขายเป็นมือ 2 จะขายได้ประมาณเท่าไหร่ครับ ?

Comment

• สมาชิกเก่า ๆ ยังอยู่กันไหมครับ อิอิ
                ไม่ได้เข้ามานานหลายปี ใจยังรัก DELL เหมือนเดิมครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ ตัวผมเองใช้รุ่นี้อยู่ Dell 24 Gaming Monitor ? S2417DG
                  ซึ่งตัวนี้เป็น2K 165Hz เเต่ตอนนี้ปัญหาคือหากผมเล่น2KจะดันFPSได้เเค่120 ถ้าหากจะให้ได้144Hzต้องปรับเป็น1920x1080เเต่ปรับเเล้วภาพเบลอ ไม่ทราบว่าพอมีวิธีแก้มั้ยครับ เเต่เท่าที่หาดูจะไม่มีเลย5555 หรือพอจะมีอะไรเเนะนำก้อบอกได้นะครับ ขอบคุณครับ
                  ตอนนี้ลังเลว่าจะปล่อยดีมั้ย หรือว่าใช้ไปก่อนเผื่ออนาคตได้ปรับเปลี่ยนการ์ดจอ

PCSPEC
                  Intel I7 8700
                  GIGABYTE Z370M D3H
                  EVGA GeForce GTX 1070 FTW
                  16gb Kingston Hyperx RAM (2400)

Comment

• dell alienware aw3418dw ว่าจะจัดตัวนี้คับ พี่ๆๆ คิดว่าคุ้มไหม ตอนนี้ผมใช้ pg348q อยุ่

Comment

• Originally posted by Tiesto.. View Post
                      dell alienware aw3418dw ว่าจะจัดตัวนี้คับ พี่ๆๆ คิดว่าคุ้มไหม ตอนนี้ผมใช้ pg348q อยุ่
                      เทพเลย ๆ

Comment

• ผมมีจอ 29 นิ้ว DELL Ultrasharp U2913WM สภาพประมาณ 90% ประกันน่าจะหมดแล้ว ควรตั้งราคาขายประมาณเท่าไหร่ดีครับ

Comment

• ใช้dell alienware m11r2 คะ

ใช้น้องเล็กคะ คอลไอสาม ใครมีไรแนะนำบ้งคะอยากอัปเกรด

Comment

• ผมไปดูจอ dell 4k u2718q มา
                            ร้าน jib มี dead pixel 1 ตัวเลยเดินไป advice สั่งมา เจอ dead pixel อีก 2 ตัว
                            เลยเอาตังคืน
                            ไม่กล้าซื้อรุ่นนี้เลย หรือตอนซื้อไม่เจอ มาเจอทีหลัง
                            ของเดิมใช้ 2k u2515h หลายปีไม่มีปัญหาอะไร
                            อยากได้ 4k ips 27 นิ้ว รุ่น UP ก็แพงไป

Comment

• Dell SE2219HX

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับกับ SE2219HX สั่งจาก Lazada เมื่อช่วงโปร 9.9 ค่าเสียหาย 2,680 บาท จัดมาแทน Dell 1908WFP ซึ่งลาโลกไปแระ 11 ปีพอดีที่อยู่กับมัน

Comment

• ตัวนี้เป็นยังงั้ยครับใช้อยู่ Dell UltraSharp u2410

Comment

Working...
                                X