Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดผมมันเป็น 4x จะใช้การ์ด gf 7xxx ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดผมมันเป็น 4x จะใช้การ์ด gf 7xxx ได้ไหมครับ

สเปกบอร์ด
    Pm800-M2
    Graphic Interface : VGA Ver.2 4x (มีวิธีอัพเป็น ver3 ไหมครับ จะได้เป็น 8x ซะที )

อยากใส่การ์ดจอ gf 7xxx 8x ครับ แต่บอร์ดผมมันเป็น 4x ไม่รู้ว่าใส่ได้ไหม
    จะไว้เล่น Devilmaycry 3 + Re4 + C&C3 + Generals และทำงานทั่วไปครับ

หากไม่ได้จะใส่ ati รุ่นไหนแทนกันได้บ้าง

ขอบคุณมากครับ

ไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้ใส่ได้รึเปล่า เมื่อก่อนผมเคยใช้asus p4pexใส่ได้แต่วิ่งแค่4xต่างกันครึ่งๆเลยครับ
    เจียดเงินนิดนึงซื้อบอร์ดใหม่ที่เป็น8xแล้วซื้อการ์ฺดตัวที่ถูกลงมาหน่อยนึงจะแรงกว่าเยอะครับ

Comment

ยกบอร์ดไปลองเสียบก่อนซื้อครับ

Comment

ตอนแรกผมก็มั่นใจนะครับว่าบอร์ดมัน 8x เพราะคู่มือเขาว่างั้น แต่พอใช้Cpuzเช็คดู ดันบอกว่าเป็น 4xผมชักไม่แน่ใจแล้วนะสิครับ -__-" ลองดูรูปบอร์ดนะครับ

http://www.motherboard.cz/mb/ecs/PM800-M2.htm

EXPANSION SLOT 1 x AGP 8X/4X slot นี่หมายความว่า เป็น8xใช่ไหมครับ ผมจะได้หมดห่วง

Comment

มันเป็น AGP 8X/4X slot ก็เป็น 8X อยู่แล้วครับ
          ก็ซื้อมาใส่ได้เลยครับ

Comment

Originally posted by sodafire View Post
            ตอนแรกผมก็มั่นใจนะครับว่าบอร์ดมัน 8x เพราะคู่มือเขาว่างั้น แต่พอใช้Cpuzเช็คดู ดันบอกว่าเป็น 4xผมชักไม่แน่ใจแล้วนะสิครับ -__-" ลองดูรูปบอร์ดนะครับ

http://www.motherboard.cz/mb/ecs/PM800-M2.htm

EXPANSION SLOT 1 x AGP 8X/4X slot นี่หมายความว่า เป็น8xใช่ไหมครับ ผมจะได้หมดห่วง
            ใส่ได้นะครับ ตามที่ดูจากที่ท่านบอกมา

Comment

ครับ งั้นผมจะไปถอย 7xxx มาเลยละกัน แต่ปัญหาคือ
              1. จอผมเป็น Crt แบน ไม่ทราบว่า จะต่อได้ไหม (รู้สึกจะมีตัวแปลงมาให้กับกล่องด้วยใช่ไหมครับหรือเราต้องทวงถาม)
              2. วันจันทร์นี้ผมลงหาดใหญ่ จะซื้อร้านไหนดีที่ถูกๆหน่อย ถ้าไม่พอจริงๆก็ค่อยเล่นพี่อ้อน เอามา อิๆ
              แล้วเว๊บ Thanni นี่เชื่อถือได้ไหม เพราะเขาขายผ่านเว๊บอย่างเดียวเอง (ผมดูแล้วมันถูกกว่าพวก Jib, com7, HWH ที่อยู่ในหาดใหญ่น่ะครับ)
              3. ผมเล็ง 7600 Gt อยู่ครับ พอจะรองรับได้ 2-3ปีไหม
              ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

1.ต่อได้คับ อันนี้ถ้าร้านเค้าดีพอเค้าก็ไม่จิ๊กหรอกคับ เพราะมันเป็น bundle มาตราฐานอยู่แล้ว
                2.เชื่อถือได้คับ แต่ผมว่าเค้าทำงานช้าอะ
                3.2-3 ปี คงยากคับ แต่ถ้าไม่เล่นเกมโหดมากหรือปรับกลางๆ 2-3 ปีก็คงสบายๆ

Comment

ครับ ก็เล่นแบบกลางๆ ไม่เน้นสวยงามมาก
                  แล้วPS ผมต้องเพิ่มไหม (350หรือ400Wนี่ละ จำไม่ได้)

แล้วก็ค่อยเพิ่มแรมเป็น 1 G(512*2) ตอนนี้ใช้512 อยู่ครับ

Comment

ถ้าบอร์ดมันรับ8xอยู่แล้วลองไปในไบออสให้มันเป็น8xด้วยนะครับ

Comment

เข้าBiosถูกแต่ปรับตรงไหนครับ

Comment

Originally posted by sodafire View Post
                        เข้าBiosถูกแต่ปรับตรงไหนครับ
                        อ่านคู่มือดูครับ

Comment

มันน่าจะอยู่แถวๆหมวดchipsetมั้งครับหาไปเรื่อยๆครับเดี๋ยวเจอเอง
                          ไม่เคยใช้ECSซะ้ด้วยสิ

Comment

Working...
                          X