Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือว่า ผมมีไรจะขอคำปรึกษาทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอ่อ คือผมสงสัยว่า จะใส่ร่วมกันได้ไหมอ่าครับ มันคนละยี่ห้อกันเนี่ย แล้วก้อ

อีกอย่าง เอาภาษาผม นะครับ
    สังเกต สอง แรม

ที่ Timmingtable อ่าครับ

ด้านซ้ายมี 3ช่องอะ แต่ ด้านขวา มี2 ช่องมันจะ แตกต่างกันไหมครับ มัน จะลงตัวไหมอ่าครับผมไม่เป็นเลย เรื่องนี้ T-T ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบใจมากครับ

Comment

เอ่อ พวกท่านครับ

คือว่า สรุปว่า แรมสองตัวนี้ใส่ด้วยกันได้ไหมครับ หรือยังไงหรอครับ ผมอยากรู้มากครับ มันจะแรงกว่าเดิมไหม หรือยังไง ขอคำแนะนำด้วยครับ

Comment

Radeon Spark 9550 256Mb

นี้ไม่แรงหรอครับ เหอะๆ

Comment

แหะๆ เอา เรื่องแรมก่อนดีกว่าเนอะ อิอิ

Comment

คือผมอยากรู้ว่า ถ้าใส่ รวมกันได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Eni9m4r View Post
              คือผมอยากรู้ว่า ถ้าใส่ รวมกันได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
              ถามตรงๆ ก็ตอบตรงนะครับ
              ต้องลองใส่ดูถึงจะรู้ครับ ว่ามัน OK กันรึปาว นะ

Comment

ใส่อยู่อ่าครับเนี่ย แล้ว จะ รู้อ่า ว่า OK ไหม -*-

Comment

OK ครับ ใส่แรม เพิ่มแล้วกากกว่าเดิมแลคมาก ถึงขั้นโครตพ่อ

Comment

ด้านซ้ายคืออันไหม่

ด้านขวา คืออันเก่าครับ KingMax เป็นอันเก่า

Comment

สรุปว่าใส่แล้วมันขึ้น 512MB หรือว่า 1G ครับ
                      ถ้าขึ้น 1 กิ๊ก ก็ไม่ต้องไปสนใจอย่างอื่นแล้ว

Comment

Originally posted by Eni9m4r View Post
                        นี้ Spec คอมผมนะครับ
                        Intel P4 2.40 GHz
                        Ram 512 Pc3200 200Mhz
                        VGA ATI Radeon Spark 9550 256Mb
                        Mainboard Asus P4S533TVM

อ่าครับ คือว่า Spec นี้ เล่น SF โครตแลค เลยครับ แล้วผมต้อง ปรับเปลี่ยนยังไงมั้งหรอครับ

ผมเซงมากเลย เล่นไม่ มันเลย เหอะๆ อยากจะร้อง ผมต้องทำไงหรอครับ ไห้มันหาย กระตุก ปรับเปลี่ยนตรงไหน

คือว่าบ้าน ผมอยู่ยะลา มันหา อะไหล่ ยากอ่าครับเหอะๆ
                        สเป็คนี้ยังกระตุกอยู่อีกเหรอครับ

เพราะเท่าที่ผมเคยไปลองเล่นที่ร้านเกม
                        สเป็กพอๆกันกับของท่านแต่การ์ดจอเค้าใช้ FX5200
                        (ซึ่งตัวของท่านน่าจะแรงกว่านิดนึงด้วย(น่าจะพอๆกับ FX5500))
                        ยังไม่ค่อยกระตุกเลยครับ จะมีที่กระตุกบ้างก็ตอนควันเยอะๆ

เป็นเพราะเน็ทหรือเป็นเพราะข้อมูลในเครื่องท่านฯลฯ มีปัญหาหรือเปล่าครับ
                        Last edited by Ares01; 22 Jul 2007, 20:19:51.

Comment

ไม่นะครับ ท่าน เน็ตผม 512 ปิง 30-60 ปกติ นะ แต่

ว่าข้อมูลนิผมไม่รู้อ่าครับ ดูไงหรออยากรู้จิงๆ ผมก้อสงสัย นะผมไปดูบ้านเพื่อนผม มันบอก มืงลองเปลี่ยนกาจจอ แต่ ผมก้อเปลี่ยนแล้ว ใช้ของดีกว่ามันอีก ก้อยังกระตุก อ่าครับ

เหอะๆ เนี่ย ยัง เซงอยู่เลยอยากจะร้องเลย

Comment

กาจจอผม Radeon Spark 9550 256 mb

สอนผม ตั้งค่า Catalyst Control Center ทีดิครับ

Comment

ไห้ผมทำไงก้อได้เนี่ยตอนนี้ ขอไห้เล่น SF ได้ลื่นหัวแตกเนี่ย

แล้วไม่ต้องเสียตังเนี่ย ยอมทุกอย่าง เลย ขอคำแนะนำด้วย แง้ๆๆๆ T-T

Comment

ผมว่า สเปค แบบนี้ก็เล่นลื่นแล้วหนิครับ ลอง Format เครื่องดูครับ
                                ไม่ก็ปิดโปรแกรมที่ไม่ใช้มั้งอ่ะพวกแอนตี้ไวรัส msn

เครื่องผม แรม 256 fx5200 ยังพอเล่นได้เลยครับ - -

Comment

Working...
                                X