Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือว่า ผมมีไรจะขอคำปรึกษาทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือว่า ผมมีไรจะขอคำปรึกษาทีครับ

นี้ Spec คอมผมนะครับ
    Intel P4 2.40 GHz
    Ram 512 Pc3200 200Mhz
    VGA ATI Radeon Spark 9550 256Mb
    Mainboard Asus P4S533TVM

อ่าครับ คือว่า Spec นี้ เล่น SF โครตแลค เลยครับ แล้วผมต้อง ปรับเปลี่ยนยังไงมั้งหรอครับ

ผมเซงมากเลย เล่นไม่ มันเลย เหอะๆ อยากจะร้อง ผมต้องทำไงหรอครับ ไห้มันหาย กระตุก ปรับเปลี่ยนตรงไหน

คือว่าบ้าน ผมอยู่ยะลา มันหา อะไหล่ ยากอ่าครับเหอะๆ

อัพเกรด 2 อย่าง ก็เพียงพอ ครับ

เน้น 2 อย่าง 4 พันต้น ๆ เพราะถ้ามากไปก็อาจจะดูเหมือนซื้อเครื่องใหม่ไปเลยก็ได้ อัพพแล้วไม่คุ้ม

RAM 512 Bus 333 MHz = 1200
    VGA Point of View 7300GT 256 MB AGP = 3100 หรืออาจะลองหามือ 2 พวก 7600GS หรือ 7600GT ก็ได้ครับ เน้นราคาไม่เกินนี้ แต่มีประกันิดหน่อยก็จะดีมากครับ

Comment

หุหุครับ ผม
      ดูเงินก่อนตอนนี

แต่ ของหามะง่ายด้วยอ่าดิครับ เหอะ T-T

Comment

7300 GT นี้คือ ATI หรือ Gfroce ครับ

แหะๆ

Comment

-*-

Comment

Gfroce งับ

Comment

งับThkz

Comment

คือว่า ผมมี แรม KingMax อีกอันอะ มันเขียนว่า 512 DDR400
                มันจะแรงกว่า อันด้านบนป่าวครับ

คือว่า ผมกะว่าจะซื้อมาใส่ สองตัวแต่ มันคนละยี้ห้อ มัน ใส่แล้ว ยังไงๆไม่รู้ ตุกมาก

เด๋วผมลองใส่KingMax ดีกว่า KingMax อันนี้มันเขียนว่า 512 DDR 400

Comment

Shot at 2007-07-21

ดูไห้ทีครับ ว่าแลมไหน แรงกว่า หรือมี คำปรึกษาอาไรบอกด้วยครับ

Comment

คือว่า ตอน แรกผม ใส่อันด้านซ้าย อยู่

ก้อไม่รู้ว่า มีไรป่าว คือ ท่าน SkyWalker- บอกไห้ซื้อแลมไหม่อ่าครับ แหะๆ ผมมก้อมะรู้กัน ช

ขอช่วยทีครับ

Comment

คือว่าถ้าผม จะซื้อ มากกว่า บัส 333 จะได้ไหมคัรบ แบบ ว่า 533 อะครับเพื่อน ผมมันใส่ 533

จะได้ป่าวครับ

Comment

เท่ากัน

Comment

ซื้อ kingmax นี้ต้อง แม่นๆหน่อยนะครับ ว่าชิพเดียวกัน หรือจะให้ดี ลองยกเครื่องไปให้ร้านลองเสียบ เลยครับ ว่า ได้ใหม่

จากในภาพ kingmax วิ่ง CL2.5 ที่บัส 266 ครับ ไม่สามารถทำงาน 333 ได้ด้วยครับ

เป็นผม ถ้าภามว่า อันในนดีกว่ากัน แรมด้าน ซ้าย ทำงานได้หลากหลายกว่า ครับ

ส่วนที่kingmax เขียน 400 แรมเดิม มันก็ 400 หมือนกันครับ ที่เขียน 200 นะ มันยังไม่ได้ x2
                          PC3200 400 ทุกตัวครับ

Comment

เครื่องก่อนใช้สเป็กนี้เล่น sf ครับ
                            ก็พอเล่นได้นะถ้าไม่คิดอะไรมาก k/d 1.7up หัวสามพันกว่าๆ
                            celeron 2.4
                            ram 400G/256*2
                            Geforce4 MX440

ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น
                            x2 3600+
                            667/1*2
                            7900gs
                            รู้สึกเกินความจำเป็นมากมายเลยครับ

ที่พิมพ์บอก
                            ก็คือจะแนะนำถ้าอะไรที่ไม่จำเป็นก็อย่าไปอัพให้สิ้นเปลืองเลยครับ เปลี่ยนบางตัวที่มันไม่ไหวจริงๆพอ
                            อีกอย่าง s.478 จะอัพการ์ดจอagp+แรมddr นี่คิดหนักเลย เพราะมันแพง-*-

Comment

Originally posted by Eni9m4r View Post
                              คือว่า ผมมี แรม KingMax อีกอันอะ มันเขียนว่า 512 DDR400
                              มันจะแรงกว่า อันด้านบนป่าวครับ

คือว่า ผมกะว่าจะซื้อมาใส่ สองตัวแต่ มันคนละยี้ห้อ มัน ใส่แล้ว ยังไงๆไม่รู้ ตุกมาก

เด๋วผมลองใส่KingMax ดีกว่า KingMax อันนี้มันเขียนว่า 512 DDR 400
                              ถ้ามี RAM 512 MB อยู่แล้ว ใส่เพิ่มไป เป็น 1GB ก็เร็วกว่าเดิมอยู่นะครับ เพราะ SF นี่ image quality หยาบมาก ไม่ค่อยต่างจาก CT Zero เลย

ใส่เพิ่มดูนะครับ อาจะไม่ต้องอัพอะไรเพิ่ม

Comment

Working...
                              X