Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ M2N-MX ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ M2N-MX ครับ

คือต่อ hdd sata ไว้ลูกนึง ผมเลยเอา hdd แบบ ide มาต่อเพิ่มอีก แต่ ide นี้ถ้าพ่วงกับ cd-rom มันจะไม่เจอทั้งสองตัวเลยคับ ต้องถอดตัวใดตัวนึงออก ถึงจะเจอ

คือว่าจะใช้ hdd ide เป็น slave อะคับ แต่ช่อง ide บนบอร์ดมันมีช่องเดียว เลยต้องใช้ hdd ร่วมกับ cd-rom ไม่ทราบว่ามันทำได้หรือปล่าวคับ

ขอบคุนมากค้าบ

ได้

Comment

ผมต่อแล้วคับมันก็เจอ hdd อยู่นะคับ แต่พอต่อ cd-rom ด้วยมันไม่เจออะคับ

สาย ide ใช้อันเดียวกันน่ะคับ ต้องเซทจัมเปอร์อะไรหรือปล่าวคับ
      Last edited by rhythm158; 21 Jul 2007, 14:42:17.

Comment

ใช่

Comment

มันใช้สายร่วมกันไม่ได้ครับ

คุณต้องซื้อ Box นอกมาต่อเพิ่มเอาครับ

Comment

เอาจับเปอร์ cd rom มาไว้ข้างทีติดกับสาย ide ที่ขีดไว้ M A ครับ น่าจะได้ ถ้า hdd เซ็ทเป็น slave ครับ

Comment

โอเค ขอบคุนคับ ได้แล้วคับ

Comment

ก็บอกแล้วว่า ใช้ได้

Comment

Working...
                X