Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที่ครับ เครื่องไม่ Boot เข้า Bios ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที่ครับ เครื่องไม่ Boot เข้า Bios ไม่ได้

ช่วยผมที่ครับไม่รู้ว่าอุปกรณ์ชิ้นไหนเสียครับ เครื่ิองไม่ Boot เข้าBiosไม่ได้ เช็คทุกอย่างแล้วครับ ไฟค้างตลอด แม้กระทั้งไม่ได้เสียบ HD M/B ไปเครมมาใหม่ ที่แรกนึกว่า M/B เสียแต่อาการยังเหมือนเดิม PSUก้อลงเปลี่ยนตัวใหม่แล้วครับ Ram ก้อลงเปลี่ยนตัวใหม่แล้วครับ ยังแต่ตัว CPU ที่ยังไม่ได้เปลี่ยน อยากทราบว่า ถ้า CPU พังพัดลม Cpu จะไม่หมุนใช้ไหมครับ แต่ของผมพัดลม CPU ก้อหมุนปกติดีครับ
    Spece เครื่อง
    CPU X2 3600+
    M/B Asus M2N
    Ram Coresair 1G*2
    VGA 7300GT
    HD 250G
    PSU 450W

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

มีเสียง ตี๊ด อาไรมั้ยครับ หรือเงียบอย่างเดียว ถ้าเงียบอย่างเดียว ลองถอด ถ่านบนบอร์ดดูครับ ถ้ายังเงียบเหมือนเดิม เอาบอรืดไปเคลมใหม่ได้เลยครับ พังแล้ว

Comment

ไม่มีเสียง อารายเลยครับ บอร์ดเอาไปเครมมาแล้วครับ ทุกชิ้นเปลี่ยนดูหมดแล้วครับ ยังแต่ตัว CPU ที่ยังไม่ได้เปลี่ยน ปล.มะมีของเปลี่ยน ผมว่าจะลองเอาไปเครมดูครับ

Comment

ต้องลองเปลี่ยน cpu ดูครับ ถ้าถอดถ่านไม่หาย ลองดูครับ

Comment

Working...
        X