Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ12000เปลี่ยนเมนบอร์ด การ์ด แรม cpu ฮาร์ดดีส พาวเวอร์ซัพพาย ใช้เล่นเกม ดูหนัง พิมงาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ12000เปลี่ยนเมนบอร์ด การ์ด แรม cpu ฮาร์ดดีส พาวเวอร์ซัพพาย ใช้เล่นเกม ดูหนัง พิมงาน

ผมมีงบ12000 อยากให้พี่ๆช่วยคิดสเป้คเครื่องให้ผมหน่อยนะครับ
    จอ คีย์บอร์ด เมาส์ สำโพง ไดร์ต่างๆ ของผมไม่เสียครับ
    พี่ๆทุกท่านช่วยออกแบบสเป็คเครื่องให้ผมหน่อยครับ ผมอยากใช้เล่นเกม BFภาคอนาคต กับเกมออฟไลน์อื่นๆนะครับเช่น คอมพานี ออฟ ฮีโร่ ไทบีเรี่ยมวอร์ เกมRTS ต่างๆ และ MNORPG ด้วยนะครับ อยากได้การ์ดจอขั้นต่ำซัก7300 หรือมากกว่านี้ถ้าไม่เกินงบนะครับ

อยากเล่นเกมมุมมองเดียวภาพสวยๆจังเลยวุ้ย ><" รบกวนทีครับบบบบ

Athlon 64 3000+ 1850
    asrock alivenf6-vsta 2100
    ram 1g 1500
    Spark GeForce 7600GT 4400
    hdd 80g 1500
    delux DLP-38A 450W 700

ผมไม่แน่ใจว่า ถ้าลดcpu เป็นSempron 64 3000+ แล้วเพิ่มกาดจอจะแรงขึ้นเปล่า

Comment

Originally posted by panpan182 View Post
      ram 1g 1500

ผมไม่แน่ใจว่า ถ้าลดcpu เป็นSempron 64 3000+ แล้วเพิ่มกาดจอจะแรงขึ้นเปล่า
      ขอบพระคุณครับบบ^^ ผมถามต่ออีกหร่อยสิครับ แอตล่อน เทียบกะ อินเทลแล้วมันคือcpu ตัวไหนของอินเทลหรอครับ? ผมเปรียบเทียบไม่เป็นอะครับ

Comment

AMD Athlon 64 3000+ ตัวนี้เทียบเท่ากับ Intel Pentium 4 3.0 GHz ครับ
        แต่เย็นกว่าเยอะ

Comment

เออ งั้นถ้าสมมุติ ผมเล่นอินเทลแต่เล่น PD มันจะแรงกว่าไหม? หรือว่าราคาจะมากกว่ากันเยอะไปครับ

Comment

เออ ผมลืมสังเกตุนะครับ แล้วการ์ดจอรุ่นนี้ลองรับ DX10.0 รึเปล่าครับเนี้ย? (เรื่องใหญ่น่าดู)
            อยากรู้มากๆครับเรื่องนี้สำคัญมากมายเพื่อ สตาร์คราฟ 2เกมที่อยากเล่นมากมาย

Comment

Originally posted by darkdoom View Post
              เออ ผมลืมสังเกตุนะครับ แล้วการ์ดจอรุ่นนี้ลองรับ DX10.0 รึเปล่าครับเนี้ย? (เรื่องใหญ่น่าดู)
              อยากรู้มากๆครับเรื่องนี้สำคัญมากมายเพื่อ สตาร์คราฟ 2เกมที่อยากเล่นมากมาย
              รองรับแค่ DX9 ครับ กาดจอ DX10 ที่ราคาพอๆกัน ผมกลัวมันจะเอาเกมแรงๆ DX9 ไม่ไหวครับ
              pd 4ร้อนครับ เครื่องเก่าผมพัดลมเป่าจนดังแอดๆเลย สงสัยทำงานหนัก

Comment

Originally posted by darkdoom View Post
                Sapphire HD 2600XT 4,890 งั้นเพิ่มกาดจอหน่อยเป็นตัวนี้ครับ DX10 เกินงบมา500

Comment

หวายยยย งั้นยอมเล่น DX9.0 ต่อไปก่อนแล้วกัน (เกมเก่าๆยังไม่เคยได้เล่นเลยจะล่อของแรงซะแล้วตู) ผมถามความเป็นไปได้ของเกมหน่อยได้ไหมครับ? ว่าอนาคตเกมที่ซัพพอร์ตกับDX9.0จะมีมากน้อยแค่ไหนและจะหายไปภายในกี่ปี หรือกี่เดือน จะได้คาดเดาได้นะครับ (เผื่อต้องเปลี่ยนคราวหน้าจะได้ไหวตัวทัน ^^")

Comment

ram 1g 1500
                    PCI-E HD2600XT 4900 ครับ น่าจะเป็นอีก ทางเลือก ครับ

Comment

พี่ๆครับ ราคาที่บอกมา นี้เป็นราคาพันทิพหรอครับ? แล้วถ้าตาม ไอทีแกรน บางแค หรือฟิวเจอร์ พวกนี้ผมต้อง +-เงินเพิ่มมากแค่ไหนหละครับเนี้ย O_O" เริ่มคิดหนักแล้วแฮะ

++ขอบคุณทุกๆท่านมากครับที่ช่วยเหลือคนจู้จี้อย่างผมเนี้ย ^^" ขอบพระคุณมากๆเลยครับ

Comment

พี่ๆครับ ราคาที่บอกมา นี้เป็นราคาพันทิพหรอครับ? แล้วถ้าตาม ไอทีแกรน บางแค หรือฟิวเจอร์ พวกนี้ผมต้อง +-เงินเพิ่มมากแค่ไหนหละครับเนี้ย O_O" เริ่มคิดหนักแล้วแฮะ

++ขอบคุณทุกๆท่านมากครับที่ช่วยเหลือคนจู้จี้อย่างผมเนี้ย ^^" ขอบพระคุณมากๆเลยครับ
                        ***งกันไม่เท่าไรครับ เอาราคานี่ไว้เป็นหลัก
                        ไปถึงที่บางชิ้นอยากถูกกว่า ก้อดี
                        ชิ้นไหนแพงกว่าก็กดเค้าหน่อย อิอิ

Comment

PCI-E HD2600XT 4900

- -" ผู้รู้ช่วยอธิบายหน่อยสิครับ ระหว่าง2ตัวนี้ที่นอกจากต่างตรงที่การซัพพอร์ตกับDX10.0กับ9.0 แล้ว ก็ราคาที่ต่างกันประมาณ500 นอกจากนั้นแล้วเรื่องความแรงมันจะช่วยได้มากกว่ากันแค่ไหนครับ กลัวเรื่องกระตุกจริงๆครับ

Comment

Working...
                          X