Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB อันนี้ ใส่ 9550 ได้ไหมครับ มีรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB อันนี้ ใส่ 9550 ได้ไหมครับ มีรูป

chipset แบบนี้ใส่ 9550 พอได้ไหมครับ
    Last edited by maxy; 21 Jul 2007, 19:37:33.

Asrock ใช่มั้ยครับ
    ใส่ไม่ได้ครับ

Comment

เมนบอร์ดรุ่นนี้นี้ดีไซน์มาให้สามารถลิ้งกับการ์ดจอตัวนอกกับออนบอร์ดได้ครับ ใช้ได้กับnvidia ทุกรุ่น จะไม่รับ ati 9250-9550 หรือที่เป็น xx50 ครับ ใส่แล้วไม่ขึ้นเลย แต่รุ่นอื่นใช้งานได้ครับ เช่น 9500,9700 เคยใช้บอร์ดนี้มาก่อนครับ แต่ถ้าเป็น 845G-865G ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ ออนบอร์ดจะปิดตัวเอง

*ปล. ถ้าใส่การ์ดจอเพิ่มเข้าไปแล้ว มันจะทำงาน 2 ตัวพร้อมกัน ปิดออนบอร์ดไม่ได้ครับผม และการ์ดจอจะรับส่งข้อมูลช้ามากด้วย (เพราะถูกลดความเร็วให้เท่ากับออนบอร์ด) คิดดูก่อนซื้อการ์ดจอใส่นะคับ*

Comment

Working...
      X