overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 44

Thread: จบแล้ว LOST PLANET

OverclockZone Member

Default จบแล้ว LOST PLANET #SPOILER#

จบแล้ว LOST PLANET อิอิ คือ แบบว่า ตอนจบผมแปลไม่ได้อะครับ ยังไงกันแน่ พระเอกความจำเสื่อมใช้ไหมครับ หรือว่าไม่เป็นไรเลย
    อืม แล้วมีใครได้เหรียญครบทุก ด่านบ่างไหมครับ
    Last edited by jajaboss; 22 Aug 2007 at 21:35:41.

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

ตอนจบนางเอกคิดว่าพระเอกตายแล้วหลังจากสู้กะบอส แต่พระเอกไม่ตายและก็มาเจอกะนางเอกโดนบังเอิน แต่ความจำหายไปหมด เหมือนตอนเริ่มเกมที่พระเอกจำอะไรไมได้ แต่มารู้ทีหลังว่าตัวเองสลบไป30ปีหลังจากโดนgreen eyeโจมตี ประมาณนั้น

บอสตัวสุดท้าย มันมีปืนยิงแสงช่วยอันใหญ่ๆ ที่ยิงทีเดียวเดี้ยง
    ทำรัยกับมันได้มั้ย หรือแค่หลบได้อย่างเดียว
    ขอวิธีกำจัดบอสสุดท้ายด้วยคับ ติดอยู่นานแล้ว

มันสลบไป 30 ปีเนี่ยนะ แล้วไม่ตาย แล้วใครไปพบมัน แล้วมันเอาอะไรมาใส่แขน มันเป็นยังไงกันแน่

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ตอนจบพระเอกความจำเสื่อมครับเพราะยังมีการแนะนำตัวกันใหม่
    แต่ตอนเริ่มนี่นอนไป30ปีเหรอ นึกว่าไม่กี่วันซะอีก

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

โอววเพิ่งจะรู้ 30 ปีเชียว

อืม เห็นตอนกลางๆเกม มันพูดกัน 30 ปีอะไรนี้แหละ แต่ผมก็ไม่รู้ว่าหมายถึงอะไร เห็น บราเซล พูดอะ

ของผมเล่น easy นะ ไม่รู้เหมือนกันป่าว
    แต่ตอนสู้บอสใหญ่ ผม charge พลังไว้ก่อน แล้วเข้าไปอัดมันใกล้ๆ พอตอนที่มันเรียกปืนมาช่วยก็หลบไปไกลๆก่อนแล้วค่อยเข้าไปใหม่

อืม ทำเหมือนผมเลยครับ ตองเริ่มมาฟันมันไปซัก 2-3 ดาบ แล้วพอมันเอาปืนมาก็หนีเลยครับ

OverclockZone Member Talent`aOn's Avatar

ยังไม่ทันเริ่มเล่นเลยครับ จบกันซะแล้ว

อิอิ พอดีเกมมันหนุกเกินครับ

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

แนะนำ ว่าให้เล่นHard ไปเลยครับ ถึงจะมันส์ที่สุด ^^

ยางmission 11 ยู่เรย - - ไม่ว่างมาเล่นให้จบซะที

อิอิ 11 ด่านจบนะนั้น

OverclockZone Member hntr's Avatar

ยังไม่ได้เล่นเลยง่ะ

OverclockZone Member amppeter's Avatar

เล่นแบบ Extreme สิ่ครับ ด่าน 1 ก็ยากแล้ว ไม่มี จุดเช็ค PDA ด้วย โหดสุดๆ พลังงานลดฮวบอย่างรวดเร็ว พอขึ้นหุ่นบนเหมือนได้รับบาดเจ็บอย่างหนัก ผมก็ฝึกเล่นอยู่ครับไม่ผ่านซักทีด่าน 1

พูดถึงบอส ใหญ่ บอสแว่นน่ะ ผ่านยากเหมือนกันครับ เกลียดที่สุดเลยปืนเลเซอร์ ที่มันเรียกออกมา
    วิธีหลบ ง่ายๆ สำหรับปืน เลเซอร์ ก็คือ มุดหัว ลงไปข้างล่าง หรือ ขึ้นข้างบนก็ได้ มันจะไม่โดน
    ระหว่างนั้น คลิ๊กเมาส์ซ้ายค้างไว้ พอปืนเลเซอร์หมดก็รีบ ลอบเข้าไปจัดการฟันมันเลย ครับ เพราะมันจะหยุดอยู่พักนึง รอให้เราฟัน หลังจากนั้นก็ถอยออกมาให้พ้นระยะ missile แล้วค่อยๆตอดมันไปเรื่อยๆ โดยยิง(คลิ๊กขวา) ครับแล้วก็ลอบเข้าไปใหม่ ระวังปืนกลด้วยครับ

ส่วนการบังคับนั้น ค่อนข้างยาก ครับ หุ่นยนบินได้เนี่ยะ รู้สึกไม่ถนัดเลย
    Last edited by amppeter; 24 Jul 2007 at 03:54:18. Reason: 2

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

หลังจากที่เล่นมา 1 อาทิตย์เต็มๆ เล่นวันละด่าน
    ตอนนี้ยังคงติดไอตาเขียวด่าน 6 มา 2-3 วันละ

ด่าน 6 ให้ใช้ GLATING 2มือครับ แล้วเดินตามหลังมัน แอบยิงไปเรื่อยๆ ครับ พอตามันแตกหมด
    เหลือ 4 ตาด้านหน้าก็ให้หยิบ GRANADE มายิงจากด้านหน้าจนมันตายครับ
    แต่พอเหลือตาด่านหน้า เตรียมแดชไว้เลยครับ

OverclockZone Member mintjee2's Avatar

Quote Originally Posted by design50 View Post
    บอสตัวสุดท้าย มันมีปืนยิงแสงช่วยอันใหญ่ๆ ที่ยิงทีเดียวเดี้ยง
    ทำรัยกับมันได้มั้ย หรือแค่หลบได้อย่างเดียว
    ขอวิธีกำจัดบอสสุดท้ายด้วยคับ ติดอยู่นานแล้ว
    บอสตัวสุดท้ายเอาดาบกันดัมฟันแหลกครับ อย่าให้มันตั้งตัว

OverclockZone Member panda_exterme's Avatar

โอ...น่าสนุกแฮะ

ตอนจบช่างน่าผิดหวัง อิอิ ดันความจำเสื่อมซะได้ ผมว่า เดี๋ยวก็มี ภาคเสริม

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks