Announcement

Collapse
No announcement yet.

จบแล้ว LOST PLANET

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จบแล้ว LOST PLANET

จบแล้ว LOST PLANET อิอิ คือ แบบว่า ตอนจบผมแปลไม่ได้อะครับ ยังไงกันแน่ พระเอกความจำเสื่อมใช้ไหมครับ หรือว่าไม่เป็นไรเลย
    อืม แล้วมีใครได้เหรียญครบทุก ด่านบ่างไหมครับ
    Last edited by jajaboss; 22 Aug 2007, 21:35:41.

ตอนจบนางเอกคิดว่าพระเอกตายแล้วหลังจากสู้กะบอส แต่พระเอกไม่ตายและก็มาเจอกะนางเอกโดนบังเอิน แต่ความจำหายไปหมด เหมือนตอนเริ่มเกมที่พระเอกจำอะไรไมได้ แต่มารู้ทีหลังว่าตัวเองสลบไป30ปีหลังจากโดนgreen eyeโจมตี ประมาณนั้น

Comment

บอสตัวสุดท้าย มันมีปืนยิงแสงช่วยอันใหญ่ๆ ที่ยิงทีเดียวเดี้ยง
      ทำรัยกับมันได้มั้ย หรือแค่หลบได้อย่างเดียว
      ขอวิธีกำจัดบอสสุดท้ายด้วยคับ ติดอยู่นานแล้ว

Comment

มันสลบไป 30 ปีเนี่ยนะ แล้วไม่ตาย แล้วใครไปพบมัน แล้วมันเอาอะไรมาใส่แขน มันเป็นยังไงกันแน่

Comment

ตอนจบพระเอกความจำเสื่อมครับเพราะยังมีการแนะนำตัวกันใหม่
          แต่ตอนเริ่มนี่นอนไป30ปีเหรอ นึกว่าไม่กี่วันซะอีก

Comment

โอววเพิ่งจะรู้ 30 ปีเชียว

Comment

อืม เห็นตอนกลางๆเกม มันพูดกัน 30 ปีอะไรนี้แหละ แต่ผมก็ไม่รู้ว่าหมายถึงอะไร เห็น บราเซล พูดอะ

Comment

ของผมเล่น easy นะ ไม่รู้เหมือนกันป่าว
                แต่ตอนสู้บอสใหญ่ ผม charge พลังไว้ก่อน แล้วเข้าไปอัดมันใกล้ๆ พอตอนที่มันเรียกปืนมาช่วยก็หลบไปไกลๆก่อนแล้วค่อยเข้าไปใหม่

Comment

อืม ทำเหมือนผมเลยครับ ตองเริ่มมาฟันมันไปซัก 2-3 ดาบ แล้วพอมันเอาปืนมาก็หนีเลยครับ

Comment

ยังไม่ทันเริ่มเล่นเลยครับ จบกันซะแล้ว

Comment

อิอิ พอดีเกมมันหนุกเกินครับ

Comment

แนะนำ ว่าให้เล่นHard ไปเลยครับ ถึงจะมันส์ที่สุด ^^

ยางmission 11 ยู่เรย - - ไม่ว่างมาเล่นให้จบซะที

Comment

อิอิ 11 ด่านจบนะนั้น

Comment

ยังไม่ได้เล่นเลยง่ะ

Comment

เล่นแบบ Extreme สิ่ครับ ด่าน 1 ก็ยากแล้ว ไม่มี จุดเช็ค PDA ด้วย โหดสุดๆ พลังงานลดฮวบอย่างรวดเร็ว พอขึ้นหุ่นบนเหมือนได้รับบาดเจ็บอย่างหนัก ผมก็ฝึกเล่นอยู่ครับไม่ผ่านซักทีด่าน 1

พูดถึงบอส ใหญ่ บอสแว่นน่ะ ผ่านยากเหมือนกันครับ เกลียดที่สุดเลยปืนเลเซอร์ ที่มันเรียกออกมา
                              วิธีหลบ ง่ายๆ สำหรับปืน เลเซอร์ ก็คือ มุดหัว ลงไปข้างล่าง หรือ ขึ้นข้างบนก็ได้ มันจะไม่โดน
                              ระหว่างนั้น คลิ๊กเมาส์ซ้ายค้างไว้ พอปืนเลเซอร์หมดก็รีบ ลอบเข้าไปจัดการฟันมันเลย ครับ เพราะมันจะหยุดอยู่พักนึง รอให้เราฟัน หลังจากนั้นก็ถอยออกมาให้พ้นระยะ missile แล้วค่อยๆตอดมันไปเรื่อยๆ โดยยิง(คลิ๊กขวา) ครับแล้วก็ลอบเข้าไปใหม่ ระวังปืนกลด้วยครับ

ส่วนการบังคับนั้น ค่อนข้างยาก ครับ หุ่นยนบินได้เนี่ยะ รู้สึกไม่ถนัดเลย
                              Last edited by amppeter; 24 Jul 2007, 03:54:18. Reason: 2

Comment

Working...
                              X