Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้มีใครใช้Ubuntuหาแนวร่วมอยู่ครับ้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ในเรื่องserver Linuxก็ไม่น้อยหน้า windox นะครับ
    http://www.thaiadmin.org/board/index.php?board=31.0
    ถ้าอยากจะรู้จัก linux ให้แท้จริงลองไปดูแล้วกันว่ามันเป็นยังไง

Comment

ที่ไม่น้อยหน้าก็มีเรื่องserverนี่ล่ะคับ แต่เรื่องstandaloneนี่ไงๆwindowsก็กินขาด

และท่าน i.am_xc ก็ยังไม่ตอบpmผมเลย ได้รับป่าวเอ่ย

Comment

ในโลกของServerนั้นWindowsยังอ่อนหัดอยู่ครับ Serverในโลกส่วนน้อยเท่านั้นที่ใช้Windows

Comment

เครื่องเซิร์ฟเวอร์ส่วนใหญ่จะใช้ OS พวก Sun, *nix และอื่นๆ รวมกันประมาณร้อยละ 80
          แต่ Microsoft ได้ส่วนแบ่งไปประมาณร้อยละ 20

Comment

พี่ๆช่วยให้ความรู้ หรือบอกเว็บที่เกี่ยวกับubuntuที่เป็นไทยที
            ผมกำลังสนใจ อยากลองเล่นดูบ้าง
            อยากรู้ว่าถ้าใช้xpอยู่ อยากลงubuntuได้ปะ ทำไง ประมาณว่า2os
            ผมอยากรู้มากเลย

อยากลองเล่นเน็ทมันมีไวรัสน้อยกว่าใช่ไหม
            ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะครับ
            ขอบคุณครับ

Comment

www.ubuntuclub.com

Comment

ใช้ความพยายามอยู่นานกว่าจะลงบนโน๊ตบุ้คได้

รู้สึกว่าจะไม่ค่อยถูกกะการ์ดจอ ati บูตเข้าไปเจอคอมมานไลน์ตอนแรกมึนตึ้บ ต้อง apt-get ไดรฟ์เวอร์ก่อน กว่าจะลงได้

แต่ทำไมเครื่องผมมันลงเวอร์ชั่น x86 ไม่ได้หว่า ต้องลงเวอร์ชั่น AMD64
                นึกว่าเหมือนวินโดว์ที่ลงเวอร์ชั่น 32-bit หรือ 64-bit ก็ได้

ตอนนี้ผมยังใช้ beryl ไม่ได้เลย เซง ToT

Comment

ผมลงละงับ
                  แล้วสร้างตัว connect internet ไม่เจอ
                  ก็เลยลบทิ้งลง windows เช่นเดิมครับ
                  ตอนเปิดเครื่องอืดๆยังไงก็ไม่รู้นะงับ ถ้าเล่น cabal ไม่ได้ ผมก็ขอบายนะงับ *-*

Comment

ใช้อยู่ครับเวอร์ 7.04 ชอบ เปิด - ปิด หน้าต่างแบบวื๊บๆ ใน desktop Effect

ล่าสุดเวอร์ชั่น 7.10 ออกมาแล้ว

Comment

ผมเล่น centOS อยู่อะครับมีใครเล่นอยู่บ้างครับ

Comment

ว่าจะลองลงกะโน๊ตบุ็คดู แต่ไม่รู้มันจะใช้Wireless Intel 3945BGได้ป่าวอ่ะดิคับ

Comment

Working...
                        X