Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ Harddisk Western Digital

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ Harddisk Western Digital

ใครใช้ยี่ห้อนี้แล้วพบกับอาการมีเสียงดังแกร็กๆๆ ตอนเริ่ม Start Windows บ้าง ยังใช้งานได้ปรกติ แต่เสียงดังน่ากลัว(เฉพาะตอนเริ่ม) อยากทราบว่าอาการอย่างนี้จะเครมได้ไหมครับ แล้วสาเหตุมันน่าจะเกิดจากอะไรครับ

ของผมไม่เป็น เเต่มี bad เเล้วใช้มาเเค่ 2 เดือนเอง เเต่เครื่องดับบ่อยเพราะเต๊ะปลั๊กครับ ไม่ได้ยินเสียงเลยเงียบดีครับ ตัว 160g นะครับ

Comment

Western Digital ของผมไม่ดัง ครับ
      แต่ไอ้ที่ดังเป็น ซีเกตแทน อะ กืดๆๆๆๆ ++

Comment

ใช้อยู่ครับแต่ไม่เป็นนะ

Comment

มันเป็นระบบโรงสี

Comment

เช่นกันคับดังตอนเริ่มคับ
            wt คับ

Comment

ของผมไม่ดังครับ

โฮ... สูบบุหรี่ด้วยหรือข้างบนอ่ะ

Comment

ของผม WD 80G sata II เงียบสนิท

Comment

ของผม 250ks อะครับ buffer 16 mb ครับ ดังแกรกๆ ตอนเริ่มบูท Windoes ครับ กลัวมันเสียครับ T T

Comment

SG ไม่ค่อยมีเสียงดังนะครับพี่น้องครับ

Comment

ยี่ห้อนี้เพื่อนผมเคลมไป2รอบและ หุหุ เป็น bad

ถ้าแค่มีเสียง และไม่มี bad อย่าไปเคลมเลยครับ นอกจากจะได้ของใหม่จิงๆ

ไม่งั้นได้ตัวซ่อมเน่าๆมา จะร้องเอาน่ะครับ

Comment

ของ ผม Seagate นานๆดังทีอ่ะ กิ๊ดๆๆ ใช้มา 3 ปีและ ท่ามกลาง การก่อสร้างตึกรอบบ้านตอกเสาเข็ม เปิดสะเทือนๆ ยังไม่มี Bad เลย เพราะผมเอาผ้า นุ่มๆ ลอง เคสใว้ ฮ่าๆๆๆ

Comment

ผมก็ Seagate ซื้อมา ปีครึ่ง เป็นรุ่น ST3250824AS 7200.9 ก็มีดังแกรก ๆ เล็กน้อย เพิ่งขายไป แล้วซื้อ ST3250310AS มาแทน รุ่นใหม่ 7200.10 แทบไม่ได้ยินเสียงหัวอ่านเลยครับ แถมเร็วขึ้นอีกต่างหาก

Comment

Working...
                          X