Announcement

Collapse
No announcement yet.

SB Live!5.1 [9C00] อัพเดทไดรเว่อยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SB Live!5.1 [9C00] อัพเดทไดรเว่อยังไงครับ

โหลด

Sound Blaster Live! - LiveDrvUni-Pack (English) (23.32 MB)
    กับ
    Sound Blaster Live! - Driver Patch (6.17 MB)

ลงไม่ได้ซักอันเลย
    เพราะเล่น Counter Strike : Source แล้วไม่มีเสียง ไม่ได้อารมณ์เลย

ใครเคยอัพช่วยแนะนำหน่อยครับ

เข้าตามเวปนี้ http://us.creative.com/support/downloads/

ถ้าจำไม่ผิด ตระกูล live มันไม่ออกไดร์เวอร์มาแล้วน่ะครับสักเกตดูว่าไดร์เวอร์ ล่าสุดในเว็บออกปี 2000-2003
    ถ้าจำไม่ผิดนะ ถ้าไดร์เวอร์ธรรมดาเสียงไม่ออก ต้องลองใช้วีธี Mod Live เป็นออดิจี้ อะครับเพราะไดร์เวอร์เวอร์
    ของ ออดิจี้ จะใหม่กว่าวีธี ทำถ้าหาไม่ได้ใว้ผมจะมาโพสวีธี MOD ให้อีกทีพรุ่งนี้ละกัน ส่วนตัวไดร์เวอร์
    คงส่งมะได้เพราะ มันขนาด 400-800mb น่ะครับต้องหาโหลดเอาใว้ยังไงพรุ่งนีจะบอกวีธีทำให้ละกันคับ

Comment

รอครับ

Comment

ทดสอบครับ

ทดสอบครับ

Comment

ขั้นตอนการลงโปรแกรม

1. uninstall โปรแกรมของ creative พวก Driver และ Application ออกให้หมดก่อน ใน Control panel -> Add/Remove program

2. ใช้โปรแกรม Driver Cleaner Pro ลบโปรแกรมของ creative ที่ยังหลงเหลือค้างอยู่ออก ตามขั้นตอนนี้
          2.1. ตัดการเชื่อมต่อ internet
          2.2. Reboot เข้า safe mode (กด F8 ตอน boot)
          2.3. ตอน reboot เข้า safe mode
          2.4. สำหรับคนที่ใช้ WinXP SP1/SP2 ตอน boot เครื่อง Winxp จะตรวจพบ New hardware แล้วจะถามให้หา driver ให้กด cancel
          2.5. ปิดโปรแกรมป้องกันไวรัส
          2.6. Run Driver Cleaner Pro เลือก Creative Audio แล้วกดปุ่ม Start *** อย่าเลือกผิด ***

Comment

3. ลงโปรแกรมใน folder "Audigy 4 Pro Application CD" ตามขั้นตอนนี้
            3.1. ขยายไฟล์ Audigy4Pro-YpoauxP.rar ออกมาเป็น Audigy4Pro-YpoauxP.iso
            3.2. ใช้โปรแกรม DAEMON Tool หรือโปรแกรม Alcohol 120% จำลองไฟล์ Audigy4Pro-YpoauxP.iso เป็น virtual CD-ROM
            3.3. รัน setup.exe
            3.4. ลงโปรแกรมโดยเลือกติดตั้ง แบบ custom install
            3.5. ให้ลงทุกโปรแกรมยกเว้น Windows Drivers (ติ๊ก Windows Drivers ออก อยู่อันล่าง)
            3.7. หลังลงโปรแกรมเสร็จ reboot.
            4. ลง Driver ตามขั้นตอนนี้
             สำหรับคนที่ใช้ SB Live ลง Driver ใน folder "Mod Driver for SB Live"
            ทำตามขั้นตอนตามหน้าจอ ไปเรื่อยๆ เสร็จแล้ว reboot

5. ลง patch ใน folder “Audigy 4 Patch” โดยขยาย ไฟล์ A4_Patch.rar ออกมาข้างในมี 2 ไฟล์ คือ SpkSet.exe และ SurMixer.exe
            5.1. Copy ไฟล์ SpkSet.exe ไปที่ "c:\Program Files\Creative\SBAudigy4\Speaker Settings\" โดยเขียนทับไฟล์เดิม
            5.2. Copy ไฟล์ SurMixer.exe ไปที่ "c:\Program Files\Creative\SBAudigy4\Surround Mixer" โดยเขียนทับไฟล์เดิม

6. ลง Audigy 4 Speaker Calibrator ใน folder “Audigy 4 Speaker Calibrator” โดยขยาย ไฟล์ SpkCal_eng.zip ออกมาแล้วรัน setup.exe

Comment

ส่วนไฟลที่จะใช้ มีขนาด 341แม็กแบบzipใว้ นะครับส่วนรูปผมลงไม่ได้เพราะตอนนี้ผมเข้าเว็บนอกไม่ได้เลย - - ถ้าไม่ลำบากผมอยู๋ บางกะปิมาเอาไฟล์ได้นะผมจะไลท์ให้สงสัยยังไงโพสตอบด้วยนะ

Comment

เด๋วลองแล้วจะแจ้งให้ทราบในเมลนะครับ ช่วงนี้งานส่งอาจารเยอะ ขอบคุณมากครับ

ไฟล์ไดรเว่อใช้เป็นตัว Audigy 4 Pro โหลดจากเว็บได้เลยใช่ป่าวครับ

Comment

past > 20 Sep 2006, 14:16

~~

Today > 02 April 2010, 05:18
                  Last edited by scottape; 2 Apr 2010, 05:18:51.

Comment

Working...
                  X