Announcement

Collapse
No announcement yet.

Help me plz!!:: oc e6420 แต่ อยากกลับสู่จุดเริ่มต้น !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Help me plz!!:: oc e6420 แต่ อยากกลับสู่จุดเริ่มต้น !!!

- - คือว่า อยากลอง oc ดูน่ะคับ เลยเข้าไปลองปรับใน bios ดู แรกๆ fsb มันให้เริ่มต้นที่ 267 mhz แต่ว่า ทำไมหลังๆ เข้าไปดูมันกลับกลายเป็น เริ่มต้นที่ 333mhz แล้วพอ x8 ไปมันก้อกลายเป็น 2600 mhz ทำให้ อุณหภูมิ cpu อยู่ที่ ประมาน 48+ (( ห้องไม่เปิดแอร์ )) ที่ซิงค์เดิมๆ >> ตอนนี้เลยต้อง ปรับเป็น 333 mhz x7 ก้ออยู่ที่ประมาน 2300 mhz อะคับ ...:::: สรุป ผมควรทำไงถ้าอยากให้มันกลับมาเ็ป็น 267 mhz เหมือนเดิม + ถ้าผมกะว่าจะ oc ซัก 3000 mhz ต้องปรับยังไงมั่ง ครับ ( กะว่าจะไปถอย แอนดี้ มาก่อนแล้วค่อย oc น่ะคับ )

ถามยาวไปหน่อย ขอบคุณที่ช่วยตอบนะคับผม !!!

- - ลืมบอกไปคับว่า ใช้บอร์ด dfi dark - -

Comment

ก็กลับเข้าไปลดเหลืือ 266 สิครับ

Comment

ก็กดที๋load default อะครับมานก็จะกลับมาเหมือนตอนที่ไม่ได้setอาไรเลย

มีอีกวิธีก็ clear bios หรือถอดถ่านก็ได้

ส่วนsetยังไง ในห้องนี้เคยมีคนถามเยอะครับ ลองอ่านย้อนหลังดูคราบ

Comment

ขอบคุนจ้าาา เด๋วลองทำก่อน

Comment

Working...
          X