Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI กับปัญหาจอดับ แก้ได้ยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI กับปัญหาจอดับ แก้ได้ยังครับ

อยากใช้ATI อีกเพราะยอมรับว่าสีสวยกว่าNvidia แต่ติดที่จอดับตลอดนี่แหละ ทีแรกนึกว่าเป็นเฉพาะX1xxx แต่เห็น HD2xxxก็เจอ เลยยังไม่กล้าเสี่ยง พี่ๆมีความเห็นว่าไงกันบ้างครับ.... ตอนนี้ใช้7900gs

ที่เคยใช้ก็ไม่เคยดับอะครับ

มานดับตอนไหนอะ ถ้าocแล้วดับไม่ใช่เรื่องแปลก เพราะมานไปไมได้ หรือdriverลงไม่สมบูรณ์อาจจะมีกระพิบ ลงใหม่ก็หาย

แต่ถ้าเล่นเกมแล้วดับอันนี้แปลก เพราะไม่เคยเห็น -*-

Comment

ใช้ 7900GS อยู่ก็พอแล้วครับ

Comment

ถ้าไม่ซื้อHD2900XT ไม่มีทางแรงกว่าและคุ้มว่า 7900ครับ

Comment

ไม่overclockครับดับได้ทุกที่ ทั้งหน้าวิน ทั้งหน้าเกมส์ (Gigabite+x1300pro+scaner) คุณwikorn เดาถูกครับกะไว้ว่าจะเอาHD2900XTครับ

Comment

ไม่overclockครับดับได้ทุกที่ ทั้งหน้าวิน ทั้งหน้าเกมส์ (Gigabite+x1300pro+scaner) คุณwikorn เดาถูกครับกะไว้ว่าจะเอาHD2900XTครับ

Comment

ผมก็เคยทำเครื่องให้ลูกค้าที่ใช้ Ati แล้วมีอาการจอดับแต่เครื่องไม่ดับเหมือนกันครับ รู้สึกว่าปัญหาน่าจะมาจากเรื่องของ driver ครับ บางที driver ใหม่ๆก็ไม่ดีกับการ์ดเรา หรือไม่ก็วินโด้เราไม่เข้ากับ driver หรือไม่ก็มี driver ที่มากับวินโด้บางตัวที่มันไม่เข้ากับ driverการ์ดจอที่เราลงเองอ่ะครับ ลองเปลี่ยนแผ่นวินโด้ดูครับ

หรือไม่ก็การ์ดจอเสียครับ

Comment

เคยเป็นกันครับกับX1600 ต้องลง Diver ไหม่ ตอนแรกนึกว่าจอเสีย พอยกไปที่ร้านเข้าบอกไม่เป็นไร - - ลงไดเวอรไหม่หายเลย -*-

Comment

7900 gs+lost planetได้ 20-30fps เองครับ บางฉากร่วงมา12fps เลย

Comment

เข้าใช้กันทั่วบ้านทั่วเมืองครับ NF+ATI ใช้ไปเถอะ

เตรียม PSU 500W FULL ไว้แล้วกัน

Comment

ผมลองdriver 6.8-7.4 แล้วนะครับก็ไม่หาย เอาไปลอง บอร์ดเพื่อนก็ดับนะครับ/ตอนนี่ส่งเครมอยู่กับSCANNER เบื้องต้นเขาแจ้งมาว่า"หมดประกันแล้วนะคะ"..!!

Comment

ของผมไง ซื้อมา 10 ใบไม่ถึง 7 วันเลย เวลา เปิดเครื่อง จอดับสนิด ต้องถอดปลั๊กหลังจอออกแล้วต่อเข้าไปใหม่ถึงจะติด
                        ปล.เล่นDota กระตุกมากๆ เป็นอยู่เกมส์เดียว เกมส์อื่นลื่นหมด

Comment

Originally posted by pepzamax View Post
                          ของผมไง ซื้อมา 10 ใบไม่ถึง 7 วันเลย เวลา เปิดเครื่อง จอดับสนิด ต้องถอดปลั๊กหลังจอออกแล้วต่อเข้าไปใหม่ถึงจะติด
                          ปล.เล่นDota กระตุกมากๆ เป็นอยู่เกมส์เดียว เกมส์อื่นลื่นหมด
                          เรื่องถึงไหนแล้วครับ

Comment

Working...
                          X