Announcement

Collapse
No announcement yet.

:ช่วยหน่อย: เทส8600GT Point of View 3dmark01

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• :ช่วยหน่อย: เทส8600GT Point of View 3dmark01

วันนี้นึกอยากเทส8600GT Point of View ด้วย 3dmark01 demo เวอร์ชั่นขึ้นมา ( ไม่เปิด โปร อะไรเนี้ยะแหละ )

เสปคเน่าๆ ของผม

P4 2.80
    ( ไม่รู้ทำไมมันวิ่งที่ 2.81 ทั้งๆ ที่ผมไม่ได้ทำอะไรมันเลย แค่เปลี่ยน ซัพพลาย จาก 450 เป็น 550)
    Ram Kingston 1 Gb ( 512 x 2 )
    การ์ดจอ 8600GT Point of View ( ควาร้อนหลังการ์ด ก่อนเทส 43.5 วัดโดยเอาสายไฟวัดอุณหภูมิหน้าปัดเคสที่สามารถบอกอุณหภูมิได้ไปจิ้ม )
    Asus P5GDC
    Driver การ์ด 158.22
    Dx 9.0c window XP

3Dmark รุ่นอื่นยังไม่ลอง เรย
    เล่น C&C III แล้ว อืดหยังเขียดเวลา ยูนิตเยอะๆ

Splint Cell 3 : Chaos ปรับสุดลื่นหยังเขียด สวยงามโครต

=== อยากให้ช่วย ===

จากข้างต้น คะแนนถือว่าต่ำไหม ( ถ้าพิสูจม่ได้จาก 3D mark 01 เดี๋ยวผมจะพยามโหลด 3Dmark 05 มา แต่ต้องรอให้เน็ตหอ วิ่งก่อน ซักวัน สองวัน )

ต่ำเพราะอะไร CPU รึ ?

อยากถามว่า CPU P4 ของผม ถ้าจะเปลี่ยนเฉพาะตัวนี้เนี้ยะ อัพได้สูงสุดของผม มันแค่ไหน ( เพื่อนบอก P 4 D 3.2 ไม่มั่นใจ เรื่อง Socket )

และสิ้นเดือนผมจะได้ DDR2 512 มาอีกคู่
    1. บอร์ดผมมันสามารถใช้ DDR ร่วมกับ DDR2 ได้มั้ย ( จากเดิม 1G เป็น 2 G )
    2. ถ้าไม่ได้แล้ว DDR กับ DDR 2 ถ้าเปลี่ยนแล้วมันจะเร็วกว่าเดิมไหม

สุดท้าย ด้วยค่าตัว 5,100 บาท Point Of View ของผมคุ้มรึเปล่าครับ

ขอบคุณมากมายครับ

คะแนนที่ออกมากับ01 ต้องอาศัยCPUค่อนข้างมาก ประมาณว่าCPUแรงเป็นต่อ
    ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์จาก 158.22 เป็น 165.01 หรือ 162.18 แล้วเทสใหม่ดูงับ ว่าจะเห็นความแตกต่างขนาดไหน....

Comment

3Dmark01 คะแนน CPU 60% เลยมั้งนี้ หิหิหิ

Comment

ถ้าเปลี่ยนไดรฟเวอร์เป็น 165.01 แล้ว จะเล่นเกมส์ได้มั้ยคับ - -เหมือนเดิมรึเปล่า รึดีกว่าเดิม แล้วถ้าต้องการลบออกแล้วลงตัวเก่าต้องทำไงบ้างอ่ะครับ

ถามไว้เพื่อความเซฟ

Comment

อย่าคิดมากเลยคับ ของผมเทส 01
          ได้คะแนนแค่ 23000 ทั้งที่ 03 ผมได้ 18000

Comment

ผมว่าก็ OK น่ะครับ กับ SYSTEM ที่ใช้น่ะครับ

Comment

Working...
            X