Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรุ้อาการอย่างงี้มันเป็นอ่ะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรุ้อาการอย่างงี้มันเป็นอ่ะไร

คือผมใช้ mainboard : striker Extream Cpu : Core 2 2.66 Ram : คอแช ดูโอ้2Gb Bus800
    กาดจอ :asus 8600 ไซแล้น HDD:250 พาวเวอร์ซับพาว : ซิบปี้ 600 W

พอบูดวิ้นโด้ขึ้นมาแล้ว มันจะ Restart เองอ่ะคับ ตลอดเลย ไปรีไปได้ประมาณ 6-7รอบ ถึงสามารถไช้ได้อ่ะ

มันเป็นเพราะอะไรอ่ะคับ ช่วยบอกด้วย

set biosไม่ดีครับ ไฟramไม่พอหรืออาจจะเป็นอย่างอื่น แต่น่าจะเกี่ยวกะในbiosเนี่ยแหละครับ

Comment

Set Bios ให้บู๊ตที่ฮาร์ดิสก์ครับ

Comment

Working...
      X