Announcement

Collapse
No announcement yet.

mod ช่วยปักหมุดด้วยครับ "วิธีล้างฮีตซิงค์ซีพียู by Beer o.c."

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แหล่มไปเลย

ปล.ผมล้างกับน้ำยาล้างจาน

Comment

Originally posted by saifa191 View Post
      แจ๋ว ล้าง tx 3 ได้ เป่า

แล้วไอ้ น้ำยาล้างคอล์ยเย็น นี้มัน ซ์อที่ไหนหว้า

ขวด เล็ก ๆมีม่ะ

ขวด เท่าไร

ตอบให้หมดนะจ๊ะ 55+

ซื้อได้ที่ร้านอะไหล่แอร์ครับ แกลลอนแบบ ท่าน จขกท. ผมไม่รู้ราคา แต่ถ้าเป็นขวดเท่าน้ำดื่มขุ่นๆขวดละ 5 บาท ราคาก็ประมาณขวดละ 35 - 60 บาทอ่ะครับ มันก็คือ โซดาไฟแบบเกร็ดที่ผสมน้ำแล้วใส่สีลงไปหน่อยนึงครับ แต่ดีที่เราไม่ต้องผสมเอง เวลาซื้อมาใช้ระวังหน่อยนะครับ สำหรับเพื่อนๆที่ผิวอ่อนๆแพ้ง่ายๆ พวกนี้มันกัดสวมถุงมือซักนิดนึงดีกว่า

ขอบคุณท่าน จขกท. มากๆ ไม่เคยคิดว่าเอามาทำแบบนี้ได้ด้วย ผมยังไม่กล้าลองกับ TX3 เลยกลัวเพราะพวกนี้มันกัดแรงมาก ขนาดฝุ่นหนาๆตันๆ ในแอร์ยังหลุดออกมาหมดภายในเวลาไม่ถึง 10 นาทีแบบไม่ต้องขัด คิดเอาครับ หุหุ!!!

Comment

ลองใช้วิธีที่น้องรุ่งทำดูครับเพียงแค่เปลี่ยนจาก"น้ำยาล้างคอล์ยไปเป็นน้ำยาล้างจาน" *-*

Comment

Originally posted by hidden6069 View Post
          ซื้อได้ที่ร้านอะไหล่แอร์ครับ แกลลอนแบบ ท่าน จขกท. ผมไม่รู้ราคา แต่ถ้าเป็นขวดเท่าน้ำดื่มขุ่นๆขวดละ 5 บาท ราคาก็ประมาณขวดละ 35 - 60 บาทอ่ะครับ มันก็คือ โซดาไฟแบบเกร็ดที่ผสมน้ำแล้วใส่สีลงไปหน่อยนึงครับ แต่ดีที่เราไม่ต้องผสมเอง เวลาซื้อมาใช้ระวังหน่อยนะครับ สำหรับเพื่อนๆที่ผิวอ่อนๆแพ้ง่ายๆ พวกนี้มันกัดสวมถุงมือซักนิดนึงดีกว่า

ขอบคุณท่าน จขกท. มากๆ ไม่เคยคิดว่าเอามาทำแบบนี้ได้ด้วย ผมยังไม่กล้าลองกับ TX3 เลยกลัวเพราะพวกนี้มันกัดแรงมาก ขนาดฝุ่นหนาๆตันๆ ในแอร์ยังหลุดออกมาหมดภายในเวลาไม่ถึง 10 นาทีแบบไม่ต้องขัด คิดเอาครับ หุหุ!!!
          ขอบคุณท่านhidden6069มากเลยครับ
          คือว่ายังไงหล่ะเพราะว่านี่มันมีฤทธิ์เป็นเบสครับ(โปรดสังเกตที่ผมถ่ายมามือผมไม่เป็นไรแค่มันร้อนมากแค่นั้นครับ)ซึ่งยังไม่เข้มข้นเท่าโซดาไฟครับแถมยังเงางามเหมือนใหม่ด้วยครับ
          เอ้อผมลืมบอก
          คิดว่าน่าจะลองกับtx3ได้นะครับเพราะว่าอะลูมิเนี่ยมเหมือนกัน(รึปล่าวเพราะจำรายละเอียดไม่ได้)
          เพราะว่าพวกนี้มันจับเฉพาะคราบสกปรกครับ(เหมือนกันผงซักผ้าบ้านเรานั่นแหละแต่เข้มข้นกว่านิดๆไม่เหมือนน้่ำยาล้างห้องน้ำที่มีฤทธิ์เป็นกรดครับ)
          Last edited by Beer o.c.; 12 Apr 2010, 20:52:33.

Comment

TX3ได้ครับ
            เป็นเหมือนกับคอล์ยเย็นที่ใช้ท่อทองแดงครับ

Comment

fyo
              ดันๆอีกรอบ

Comment

แล้วใช้กะพวกซิ้งค์ทองแดงได้ป่าวครับ พอดีจะถอดซิ้งค์ของ P5Q-Pro มาจัดซะหน่อย ดำจัด

Comment

ได้ครับ
                  ผมยังล้างเลยครับ

Comment

พวกฮีตไปป์เนี่ยออกแบบเหมือนใหม่เลยหล่ะท่าน

Comment

ล้างเมก้าชาโด้ได้มั้ยครับ สีมันจะลอกมั้ยอะ -*-

Comment

Originally posted by ale10 View Post
                        ล้างเมก้าชาโด้ได้มั้ยครับ สีมันจะลอกมั้ยอะ -*-
                        เมก้าล้างน้ำแฟ้บก็พอครับ ปลอดภัยที่สุดและ ไม่ด่าง ไม่กัด

แต่อย่าแช่ทิ้งไว้นะครับ เอาแปรงสีฟันมาขัดๆๆๆๆๆๆๆๆแล้วก็ล้างทันที

Comment

ขอบคุณครับที่ปักหมุดให้ครับ

Comment

tx 3 ใช้ได้ งั้น ต้องหามาโดนแล้ว

ฮ่าๆ ไปบอกร้านพวกแอร์เลยใช้ป่าวว่าเอา น้ำยาล้างคอล์ยเย็น เลยใช้ป่าว

Comment

ไม่เห็นรูปแล้วอะ

Comment

น่าเอา V8 ไปลงอ่างมั่งเริ่มฝุ่นจับและแต่เสียวเน่าแหะ= ="

Comment

Working...
                                X