Announcement

Collapse
No announcement yet.

mod ช่วยปักหมุดด้วยครับ "วิธีล้างฮีตซิงค์ซีพียู by Beer o.c."

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

วันนี้เดินเข้าโลตัส เห็นขวดนี้ น่าสนใจดีครับ ราคา 190 บาท

คุณสมบัติ (ก๊อปมา)
    ใช้ล้างคราบสกปรกในระบบหล่อเย็นทั้งระบบ เช่นสนิมเหล็ก สนิมขาวอลูมิเนียม ไขมัน ตะกรัน หินปูน และตะกอนแขวนลอยในน้ำ รวมถึงท่อทางเดินหม้อน้ำ ปั้มน้ำ ด้วยสูตรพิเศษของแคร์รีเท็กซ์ เรดิเอเตอร์ ฟลัส ที่ไม่มีส่วนผสมของซัลฟูริกหรือกรดเกลือ เหมือนน้ำยาล้างหม้อน้ำทั่วไป เพราะเราเน้นถึงความปลอดภัย สำหรับอลูมิเนียม ทองแดง ยาง พลาสติก แคร์รีเท็กซ์จึงเหมาะสำหรับใช้ล้างหม้อน้ำและระบบหล่อเย็นหล่อลื่นทุกชนิด ทั้งรถยนต์และเครื่องจักรกลในโรงงานอุตสาหกรรม แคร์รีเท็กซ์ไม่มีส่วนผสมของสารเคมีที่เป็นอันตรายต่อสิ่งแวดล้อม

จาก มันบอกว่าใช้ได้กับ อลูมิเนียมและทองแดงได้ *0* (ทองแดงชุบนิเกิล ได้ป่าว ฮ่าๆ)

Comment

ดันหน่อยครับ

ตัวนี้ได้ไหม

Prolimatech Armageddon

Comment

งานงอกสิคับ ถอดมาทำความสะอาด แต่ใส่กลับไปมันไม่แน่น ขยับแล้วมันคลอนๆ ซิลิโคนก็ไม่ได้ใส่ ( ก็ไม่รู้อ่ะว่าต้องใช้ ) เปิดคอมมาไม่ถึง5นาทีดับ บูทใหม่มันบอก cpu hi-temp ละคับ แก้ไขยังไงดี

ปล. คอมฯผม 7 ปีละ mb5b cpu:core2duo ก่อนถอดไม่มีปัญหาอะไรนะ แก้ไขยังไงดีครับ

แค่เอาไปให้ร้านใส่ซิ้ง+ซิลิโคน หรือ จัดซิ้ง+พัดลม + psu ใหม่ไปเลย หรือแค่ psu ใหม่ พัดลม+ซิ้ง ไม่ต้องเปลี่ยน ขอคำแนะนำด้วยครับ

Comment

Comment

อยากได้ภาพประกอบของ จขกท จังครับ
            ตอนนี้ ภาพดูไม่ได้แล้ว

Comment

รูปไปหมดแล้วใครมีช่วยเอามาดูมาแนะนำทีครับ

Comment

อยากทำความสะอาดมั่ง พี่ช่วย อัพใหม่ ทีได้ไหมครับ พอดีรูปมันล่มหมดแล้ว

Comment

รูปเสียครับ

Comment

ผมมองไม่เห็นรูปเลยครับ

Comment

เหอะ มาไม่ทัน กระทู้โบราณ ลิ้งค์รูปไปหมดละ

อะไรจะสกปรกขนาด ต้องใช้ทำยาล้างคอยล์แอร์เลยเหรอครับ แรงไปป่าว

ผมมีเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง 150 bar เอาไว้ล้างรถนะครับ ...นั้นละ เอามาฉีดเลย ลดความแรงลงหน่อย ไม่งั้นกระจุย ครีบงอกันเลย

Comment

คงไม่ต้องขนาดนั้นก็ได้มั้ง แค่ฝุ่น เอาโบเวอร์เป่าแรงๆก็จบ ถ้าไม่มีก็แปรงสีฟันเก่าๆ ส่วน CPU ก็เอาผ้าเนื้อดีๆหน่อย เช็ดซิลิโคลนออก แล้วทาใหม่ ผมใช้ 775 มาก่อนเหมือนกัน พวกแผงวงจร ก็หาน้ำยาล้างแผงวงจร ตามร้านอะไหล่ น่าจะมี พวก big c ก็มีเหมือนกัน แต่ผมว่า มันเยอะไปน่ะ ต้องล้างขนาดนั้น ครบ 5 ปี ควรล้างได้ละ

Comment

ลิ้งค์ตายไปแล้วช่วยอัพรูปให้อีกทีครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                          X