Announcement

Collapse
No announcement yet.

mod ช่วยปักหมุดด้วยครับ "วิธีล้างฮีตซิงค์ซีพียู by Beer o.c."

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

พี่ครับ

ผมขอวิธีแบบว่า ล้างทั้งเครื่องคอมเลยอ่า

อิอิ

ทำให้หน่อยได้ป่าว ทั้ง แรม การ์ดจอ ไรแบบนี้อ่าครับ

----------------------------------------

Comment

Originally posted by homeinter View Post
      พี่ครับ

ผมขอวิธีแบบว่า ล้างทั้งเครื่องคอมเลยอ่า

อิอิ

ทำให้หน่อยได้ป่าว ทั้ง แรม การ์ดจอ ไรแบบนี้อ่าครับ

----------------------------------------
      ได้ครับ แกะ แรม การ์ดจอออกดึงสายฮาร์ดดิสออกและดึงออกมา ง่ายๆอ่ะครับ แกะทุกอย่างที่แหะเป็น
      M/B ก็ด้วยครับ (อย่าลืมแกะถ่าย BIOS ออกด้วยไม่งั้นแต๊ป ครับ)เสร็จแล้วเตรียมถึงไว้อันนึง เอาอันที่ กว้างๆสูงๆนะครับอันที่มันเลย เครสอ่ะครับ แล้วก็เติมน้ำส้มสายชูกับ น้ำยาล้างจานอย่างละ 1 แก้วนะครับ เติม คอล์ยเย็นเ้าไป 1 ขวด มะนาว 8 ลูก ผงซักฟอกยี่ห้อ อะไรก็ได้ แล้วก็นำแรม การ์ดจอ และอื่นๆมา มาใส่ครับ ยกเว้น ถ่าน BIOS ไม่ต้องล้างซื้อใหม่เลยจะได้ไม่ต้องไปหาซื้อตอนอายุไขมันหมด แช่ไว้ 3 ชม เอาทุกอย่างออกมา
      เปลี่ยนน้ำครับ ใส่น้ำแบบเดิมเข้าไปอีก 30 นาที พร้อมขัดด้วยแปรงซักผ้า เสร็จแล้วนำไปตากแดดไว้ครับ(แดดห้ามแรงไม่งั้นเสีย ต้องตากแดดอย่างน้อย 36 ชม นะครับ) ถ้าฝนตกอนุญาติให้เอาไปเก็บก่อนได้ พอถึง36ชม ให้ราดด้วยเยี่ยวสุนัขครับ แล้วราดน้ำมัน เบนซิน 91 ครับ จุดไฟด้วยไม้ขีด ขอย้ำไม้ขีดเท่านั้น หลังจากนั้นก็โยนไม้ขีดลงไป พอไฟลึกให้ยืนดูแล้วสวดศพให้มัน เป็น เวลา 1 นาที หลังจากนั้นให้รีบหาน้ำ มา 2 ถัง ราดให้ทั่วๆ จนดับ จะเห็นว่าทุกอย่างนั้นขาวเหมือนใหม่เลยครับ + เงาด้วย นำทุกส่วนมาประกอบ เข้าอย่างเดิม แต่ให้ ใส่ ถ่าน BIOS เป็นอันสุดท้ายนะครับ แล้วลองเปิดเครื่องดูครับ Boot เร็วขึ้น 200 % เสถียรเหมือนเดิม เล่นเกมส์ลื่นหัวแตก เสร็จแล้วครับ ถึงจะยากไปหน่อยแต่ก็คุ้มค่าครับ

Comment

หงะ นั้นคอม หรือ รถ ครับนั้น แยกไม่ออก 555+

Comment

ซิลิโคนซื้อที่ไหน จำเป็นต้องใช้ไหม แกะมาล้างหลายรอบแล้วแต่ไม่ได้เอาซิลิโคนหยอดใส่ใหม่ มะนก็ไม่ค่อยร้อนนะ รบกวนช่วยตอบด้วย

Comment

ผมขอเอา Link นี่ไปแปะใน FaceBook ผมนะครับมีประโยชน์มากๆๆ

Comment

Originally posted by sleuth7 View Post
              ซิลิโคนซื้อที่ไหน จำเป็นต้องใช้ไหม แกะมาล้างหลายรอบแล้วแต่ไม่ได้เอาซิลิโคนหยอดใส่ใหม่ มะนก็ไม่ค่อยร้อนนะ รบกวนช่วยตอบด้วย
              ควรใส่ครับ ของดีหน่อยมันก็เย็นได้อีกเยอะครับ ในเวบบอร์ดเรามีขายเยอะแยะครับ

Comment

ของผมใช้เครื่องเป่าฝุ่น เป่าเอาครับ
                สะอาดเหมือนกัน 55

Comment

Originally posted by zeldonn View Post
                  มีใครเคยลองกะ V8 มั่งครับ

ไม่กล้าอะครับ
                  จัดไปแล้วครับรอบนึง ถ่ายรูปไว้ด้วย ตั้งแต่แกะจนล้างเสด แต่รูปมันไม่ชัดเพราะเปนกล้องมือถือเลยไม่กล้าเอาลงอีกอย่างรูปก้อลบไปแล้ว ถ้าจะให้แกะแล้วล้างใหม่คงไม่ได้เเล้วเพราะไม่มีซิลีโคนละ ^^

Comment

Originally posted by Gu-JaI[D] View Post
                    ได้ครับ แกะ แรม การ์ดจอออกดึงสายฮาร์ดดิสออกและดึงออกมา ง่ายๆอ่ะครับ แกะทุกอย่างที่แหะเป็น
                    M/B ก็ด้วยครับ (อย่าลืมแกะถ่าย BIOS ออกด้วยไม่งั้นแต๊ป ครับ)เสร็จแล้วเตรียมถึงไว้อันนึง เอาอันที่ กว้างๆสูงๆนะครับอันที่มันเลย เครสอ่ะครับ แล้วก็เติมน้ำส้มสายชูกับ น้ำยาล้างจานอย่างละ 1 แก้วนะครับ เติม คอล์ยเย็นเ้าไป 1 ขวด มะนาว 8 ลูก ผงซักฟอกยี่ห้อ อะไรก็ได้ แล้วก็นำแรม การ์ดจอ และอื่นๆมา มาใส่ครับ ยกเว้น ถ่าน BIOS ไม่ต้องล้างซื้อใหม่เลยจะได้ไม่ต้องไปหาซื้อตอนอายุไขมันหมด แช่ไว้ 3 ชม เอาทุกอย่างออกมา
                    เปลี่ยนน้ำครับ ใส่น้ำแบบเดิมเข้าไปอีก 30 นาที พร้อมขัดด้วยแปรงซักผ้า เสร็จแล้วนำไปตากแดดไว้ครับ(แดดห้ามแรงไม่งั้นเสีย ต้องตากแดดอย่างน้อย 36 ชม นะครับ) ถ้าฝนตกอนุญาติให้เอาไปเก็บก่อนได้ พอถึง36ชม ให้ราดด้วยเยี่ยวสุนัขครับ แล้วราดน้ำมัน เบนซิน 91 ครับ จุดไฟด้วยไม้ขีด ขอย้ำไม้ขีดเท่านั้น หลังจากนั้นก็โยนไม้ขีดลงไป พอไฟลึกให้ยืนดูแล้วสวดศพให้มัน เป็น เวลา 1 นาที หลังจากนั้นให้รีบหาน้ำ มา 2 ถัง ราดให้ทั่วๆ จนดับ จะเห็นว่าทุกอย่างนั้นขาวเหมือนใหม่เลยครับ + เงาด้วย นำทุกส่วนมาประกอบ เข้าอย่างเดิม แต่ให้ ใส่ ถ่าน BIOS เป็นอันสุดท้ายนะครับ แล้วลองเปิดเครื่องดูครับ Boot เร็วขึ้น 200 % เสถียรเหมือนเดิม เล่นเกมส์ลื่นหัวแตก เสร็จแล้วครับ ถึงจะยากไปหน่อยแต่ก็คุ้มค่าครับ
                    บ้าไปแล้ว ^^

Comment

เอา Halem ล้างได้ปะ ไอน้ำยาล้าง คอลย์เย็น

Comment

ระวังไอ้เครื่องเป่าลมดีๆ ละกัน มันจะมี ละอองน้ำออกมาด้วย ที่บ้านผมเป็น ดี เทสก่อน

Comment

เอา Halem ล้างได้ปะ ไอน้ำยาล้าง คอลย์เย็น ...

Comment

วิธีนี้เอาไปใช้กับ Halem ได้ปะ

Comment

ล้างแล้วเป็นแบบนี้ 555 เจ๊งเลย

http://uppic.net/full/444b816393964e7bae413c485dd52bcd

Comment

ผมล้างกะน้ำเปล่าๆอะครับแถมไม่มีตัวเป่าฝุ่นด้วยเหอะๆๆ

Comment

Working...
                                X