Announcement

Collapse
No announcement yet.

Battery Doubler โปรแกรมยืดระยะเวลาแบตเตอรี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Battery Doubler โปรแกรมยืดระยะเวลาแบตเตอรี่

Battery Doubler เป็นโปรแกรมที่เอาไว้สำหรับแก้ไขส่วนที่กินไฟให้ตรงจุด เช่น ไปแก้ไม่ให้ซีพียูทำงานเต็มที่ 100% ลดความเร็วรอบของฮาร์ดดิส ลดความเร็วซีพียูลง ทำให้ยืดระยะเวลาออกไปได้อีก 1-2 ชม. ประมาณนี้แหล่ะ ลองหาโหลดดูน่ะ มันได้ผล

เอามาให้ดูว่ามันได้ผลจริงๆ

Comment

โอ้ว สุดยอดจิงๆ ขอบคุณครับ

Comment

เพิ่มได้ 1-2 ชม. โอ้ สุดยอดมากครับ

Comment

เคยใช้มานานแล้ว แต่เพิ่มได้นิดเดียวเอง ไม่เกิน10นาที

Comment

ตอนนี้ผมใช้ Qpower กับ NHC อยู่ใช้กับ s41 พอลองใช้ Battery Doubler อีกตัว ไม่เห็นความแตกต่างเยครับ จากปกติ 2 ชั่วโมงกว่า ก็ยังไม่ต่างจากเดิมเลยครับ แล้วก็ s/n ที่ให้มาใช้ไม่ได้แล้วนะครับ ผมลองหาใหม่ก็ไม่มีอันไหนที่ใช้ได้เลยครับ

Comment

-0- ของท่าน hellods นานแท้ แต่ทำไมรุ่นอื่นมานไม่นานหรอคับ

Comment

ของผมปกติมันก็นานอยู่แล้วหล่ะครับ BenQ S32W มาเพิ่มไอ้นี่หน่อยคือปรับทุกอย่างเลย มันเลยยืดได้อีกเป็นชม.

Comment

ผมใช้ vaio sz35 กับ NHC ก็ได้ประมาณ 5 - 7 ชม. นะ (นับเวลาที่คอมเปิดจริงจนแบตร้องเตือนนะครับ ไม่ใช่ดูที่ icon batt)ถ้าไม่เปิด wireless เคยเอาตัวนี้ไปลองใช้ด้วยแต่ไม่เห็นมันต่างขึ้นเท่าไรก็เลยลบออกใช้แต่ NHC

Comment

ฮ่ะๆ รู้สึกมานจะได้แค่บางรุ่นนะ ผม ASUS A6T ใช้ PW4Gear มานเพิ่มระยะเวลา การใช้งานจาก 2.30 ไป 3.00 เพิ่ม 30นาที แต่ไอ้ตัวนี้ เพิ่มได้ 5 นาทีเอง ส่วน NHC ผมก้เคยใช้ แต่ลบทิ้งแล้ว ไม่ดีเลยกินแรม แถมมันตีกะ P4Gear อีก

Comment

vvvvvvvvvv

Comment

ลดความเร็วรอบของฮาร์ดดิส <<<< มันลดกันได้ด้วยหรอครับ มิยักรู้

Comment

Working...
                        X