Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องเปิดไม่ติด ถ้าเปดติดแล้วปิดเครื่อง แล้วจะ ดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องเปิดไม่ติด ถ้าเปดติดแล้วปิดเครื่อง แล้วจะ ดับ

เครื่องเปิดไม่ติด ถ้าเปดติดแล้วปิดเครื่อง แล้วจะ ดับ รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ อาการเป็นแบบนี้ นะครับ
    - ตอนแรกคอมผมก็เปิดใช้งานได้ปกติ แต่พอเมื่อวันก่อนกลับมาบ้าน เปิดเครื่องปรากฎว่าเปิดไม่ได้ ผมก็เล่นลองทำการเปลี่ยน power supply อีกตัวมาใช้ ปรากฎว่าใช้ได้ ใช้สักพักผม ก็ลองเอาตัวที่ใช้งานตอนแรกมาใส่ คราวนี้ ใช้งานได้ แต่พอปิดเครื่องแล้วมาเปิดใหม่ใช้ไม่ได้ ผมก็เลยเปลี่ยน power supply มาใหม่ก็ใช้ได้ แต่เล่นๆๆอยู่ เครื่องมันก็ดับเอง คราวนี้ เปิดไม่ติดเลย รบกวน GURU ใครเคยเจอปัญญหานี้ไหมครับ ปกติ ผมใช้ power ของ andyson แต่ของเก่า โนเนม ราคาถูก กลับใช้งานได้บ้างไม่ได้ย้าง นัดติดปล่อยว่าตัว ราคาแพง

เครื่องนี้ใช้มานานแล้วยังครับ
    C เมนบอร์ดบวม ปาวครับ ดูๆ ครับ

Comment

ผมดู C แล้วนะ ครับไม่ บวม งะ ครับ แต่เครื่องนี้ใช้มา ประมาณ 2 ปีกว่าๆ

Comment

....

Comment

power supply เน่าไปแล้วมั้งครับ คล้ายๆของเพื่อนผมเลย

Comment

Working...
          X