overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: ช่วยบอกความแตกระหว่าง BOSE Companian 3 และ 5 หน่อยครับ

OverclockZone Member

Default ช่วยบอกความแตกระหว่าง BOSE Companian 3 และ 5 หน่อยครับ

งงครับไปเจอพนักงานขายมา

Mac Addict User tassapon's Avatar

companion 5 ที่เห็นชัดๆต่างจาก 3 คือ มีตัวถอดสัญญาณ 5.1 digital ครับ
    แล้วก็สายต่อของ companion 5 เป็นแบบ usb ครับ

OverclockZone Member nutto1150's Avatar

ความแตกต่างนะครับ ตัวนึงแพงอีกตัวแพงโคตร

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

ูู^^
    จริงของท่าน

งบถึงทั้งคู่ไหมอ่ะ ถ้าถึงก็มองที่ประโยชน์ใช้สอยเป็นหลัก แล้วค่อยเลือกรุ่นครับ

OverclockZone Member โก้วเล้ง's Avatar
    ซอกเล็กๆติดน้ำโขง

ความแตกต่างนะครับ ตัวนึงแพงอีกตัวแพงโคตร
    ///////////////////////////////////////////////////////////////
    ถูกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ต้องงงงงงงงงงงงงงงครับ

งั้นถ้าไม่ได้แต่สาย usb ต่อเข้า sound card ก็จบข่าว แล้วผมจะมี x-fi ไว้ทำเพื่อ...... แต่ถ้าเราไม่จำเป็นต้องต่อ usb อย่างนี้ก็รุ่น companion3 ก็ได้เข้าใจถูกไหมครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

DECOED ในตัวครับ สำหรับ 5

ส่วนที่บอกว่าราคาแพงนั้น

มีโอกาศลองฟัง ดูครับ แล้วจะรู้ว่า ทำไม่ BOSE ต้องแพง บอกก็คงไม่เข้าใจครับ ลองเองดีกว่าครับ ผมลองมาแล้ว ดีกว่า BOSE มีใหม มีครับแพงกว่าด้วย

เอาเป้นว่า หาโอกาศฟังดูแล้วกันครับ แล้วจะรู้ว่า ต่างกับ ลำโพงคอมยี้ห้อตลาดที่ทุกครู้จักกันหมด อย่างไรครับ

OverclockZone Member คิม's Avatar

ราคามันโดดไปไกลจริงๆ ราคาก็สามารถซื้อชุดโฮมเทียรเตอร์ดีๆได้เลย

น่าคิด ต่างแค่ DECOED ในตัวครับ สำหรับ companion5 งั้นถ้าแต่ ฟัง mp3 เล่นเกม ดูหนัง dvd โหลดจากบิต ดูวีซีดี ก็เอาแค่ companion ก้พอใช่ไหมครับ ไม่อยากซื้อมาแล้วสำนึกผิด

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by tinnapat View Post
    น่าคิด ต่างแค่ DECOED ในตัวครับ สำหรับ companion5 งั้นถ้าแต่ ฟัง mp3 เล่นเกม ดูหนัง dvd โหลดจากบิต ดูวีซีดี ก็เอาแค่ companion ก้พอใช่ไหมครับ ไม่อยากซื้อมาแล้วสำนึกผิด
    เอาถูกกว่านั้นก็ได้ครับ เสียดายของครับ อิอิ

ตอนผมได้ลอง จำไม่ผิด ลองจาก DVD DENON นะครับ

วันหนึ่งต้องเป็นเจ้าของ Lifestyle 48 ให้ได้เลย ทีเดียวจบ

OverclockZone Member Hokly's Avatar

เข้ามาดูครับ

OverclockZone Member thaimanstanding's Avatar

หมื่นกว่า ...

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

C5 มี soundcard ในตัวแบบ 6 Channel

ดอกลำโพง 4 ดอก ซับวูฟเฟอร์อีก 1 ส่วน center ใช้ front รวมกัน

ส่วนตัวแล้ว เสียงหนามาก เหมือน rip cd เป้น 320kbps

OverclockZone Member ORiOri's Avatar

com3 ถ้าเป็นราคาต่างประเทศ ประมาณ 9000 กว่า ๆ นั่นผมว่าก็พอคุ้มอยู่
    แต่ราคาไทยนี่ไม่ไหวล่ะครับ ส่วนตัวผมว่าราคามันเกินคุณภาพไปนิด

OverclockZone Member punro937's Avatar

ครับ ตามที่พวกท่านว่าแหละกันแย่งตอบหมดแล้ว

OverclockZone Member nonp's Avatar

ตอนนี้ใช้ C3 อยู่

ตอนจะซื้อไปลองมาทั้งสองตัว จะซื้อมาฟังเพลง
    เลยจัด C3 ไปเพราะ แม้ c5 จะดูหนังได้ดี แต่ราคานี้ซื้อชุดโฮมแยกได้ชุดเล็ก ชุดนึง

ถ้าบ้านไม่มีที่ตั้ง ก็เอาไปเถอะ ไม่ผิดหวังหรอก

แต่ถ้ามีที่วางหน่อย จัดอินทริเกรท onkyo หรือมาร้านซ์ ตัวเล็กๆ 8-9 พัน + ลำโพงวางหิ้งซักคู่

แต่เสียงต่ำ C3 กินนะจ๊ะ

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

ดีนะที่ผมฟัง c5 แล้วรู้สึกว่างั้นๆ เสียงมันไม่ใช่ แล้วก้ไม่ได้ดีไปกว่า 5.1 ตัวละ 2500 ที่ผมใช้อยู่(Modแล้ว)

ไม่งั้นละเสียเงินบานแน่ๆ

เหมือนกับ เปลี่ยนสาย แล้วรู้สึกเสียงต่าง ก็โชคดีไป ถ้า เปลี่ยนเส้จแล้ว เสียงไม่ต่างจากเดิม เขาเรียกว่า เสียเงินฟรี

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks