Announcement

Collapse
No announcement yet.

s 41 ทำไมคะแนนได้เท่านี้ พลาดตรงไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• s 41 ทำไมคะแนนได้เท่านี้ พลาดตรงไหน

คะแนนperformance ของ vista ในส่วนของ Destop performance for aero และ
    3 d business and gaming ของผมได้แค่ 1 ลองลงไดรเวอร์ที่มากับเครื่องใหม่แล้วก็ไม่หาย
    ไม่รู้พลาดตรงไหน เวลาใช้งาน เล่นเกมส์ รู้สึกว่าช้ามาก ขอบคุณครับ

ทำไมได้น้อยจังอะ ของเขา ได้กับ รวม เฉลี่ยได้ 4.X ไม่ใช่เหรอครับ ลอง check ดูปิดอะไรเปล่าครับ
    เดี๋ยวรอท่านอื่นมาตอบต่อนะครับ ว่าได้กี่แต้ม

Comment

เป็นเหมือนของผมเลยคับ เช็คดูแล้วการ์ดจอไม่เข้าพวกคับ คะแนนการ์ดจออยู่ที่ 1.0 เหมือนผมเลยคับ ไม่ต้องสนใจหรอก

Comment

เพิ่มเติม

แบต ก็ตั้งเป็น high performance แล้วครับ

Comment

ลองกดปุ่ม Refresh Now ดูสิ เพราะตอนแรกเราก็เป็น 1.0 แต่พอกดก็จะโหลดอะไรสักอย่าง แล้วก็ได้ค่าออกมาเป็น 4.x

Comment

ใช่ กดรีเฟรชดู อิอิ แต่ต้องเสียบไฟนะ เปิดตอนใช้แบต มันจะได้ไม่จริง

Comment

ผมรู้ว่าเกิดจาก DRIVER การ์ดจอครับ ถ้าใช้ NVIDIA Forceware คนละรุ่นเนี่ย บางรุ่น VISTA ไม่รู้จักจะตีคะแนนให้เป็น 1.0 ครับ ให้เปลี่ยนไดร์เวอร์เป็นเวอร์ชั่นต่างๆลองดู ถ้าเป็นเวอร์ฯ ที่ VISTA รู้จัก คะแนนจะขึ้นเป็น 5.9 (เต็ม) เลยทีเดียวครับ

Comment

ใช้ท่าไม้ตายไปแล้วครับ ลง vista ใหม่ หลังจากโหลดไดรเวอร์ตัวใหม่ไม่หาย ตอนนี้ 5.9 แล้ว
                เปิดดูวันละหลายๆครั้ง

Comment

Working...
                X