Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมจะ oc ผมต้องทำไง มั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมจะ oc ผมต้องทำไง มั้งครับ

คือแบบ ไม่เป็น อะไรเลย ไม่รุ้เริ่มตรงไหน ไม่รู้ต้องทำไงคับ

สอนทีจิ

spec ที่จะเอามา oc น่าจะเป็น

m2n-e
    x2 4000+
    GF 7300gt
    Ram 1 G

ลองแนะนำทีครับ ผมไม่เป็นไรเลย โง่ สุด ๆ

โอวววว ของแรงทั้งทั้นครับ
    ผมไม่ถนัดทาง AMD นะครับ
    รอท่านที่ใช้ AMD ละกัน

Comment

ใจเย็นๆ ครับ ครายที่เข้ามาใหม่ๆก็ไม่ทราบกันทุกคน
      ถ้าคนๆนั้นลองพยายามลองทำความเข้าใจ รอบคอบ
      แล้วล่ะก็

------เซียน------

อยู่ไม่ไกล

Comment

คือเริ่มมันต้องไป ปรับตรงไหน อะไร ยังไง ผม แบบว่า เริ่มไม่ถูกเลย

Comment

อ่านในกระทู้เก่าๆเอาครับขี้เกียจตอบ

Comment

ใช้ซิ้งค์ระบายความร้อนซีพียูของอะไรอยู่ครับ ถ้าเป็นของเดิมๆมากับซีพียูก็ใช้ไฟให้ซีพียู ซัก 1.35 ไปก่อนครับ แล้วลองเพิ่มบัส เป็น 260*10.5 ดูครับ (ตามภาพ)
            ลดค่า HT ในเมนู Advance-->Chipset เซ็ตเป็น 4x
            แรมเป็นออโต้ไปก่อนก็ได้ครับ

*อันนี้ ไฟซีพียูอาจจะไม่พอก็ได้นะครับ เพราะผมก็ไม่เคยเล่นซีพียูตัวนี้มาก่อน
            แต่ถ้า CPU Voltage 1.45 พอแน่ๆ แต่ดูอุณหภูมิด้วยนะครับ
            Last edited by _d; 23 Jul 2007, 19:45:03.

Comment

ขอบคุง มากงับ

Comment

ต้องเริ่มที่ ใจ ก่อนครับ ทำใจกล้าๆไว้ ไม่ต้องกลัว แล้วเข้าไบออสไปปรับค่าต่างๆ เช่น FSB ปรับแรงดันไฟ ปรับอัตราทดแรม ปรับ HTT Bus เยอะแยะครับ ต้องค่อยๆศึกษา

Comment

ค่อยๆทําไปเดี่ยวก็พัง.....อิอิล้อเล่นน่า ดูในกระทู้ครับ

Comment

Originally posted by _d View Post
                    ใช้ซิ้งค์ระบายความร้อนซีพียูของอะไรอยู่ครับ ถ้าเป็นของเดิมๆมากับซีพียูก็ใช้ไฟให้ซีพียู ซัก 1.35 ไปก่อนครับ แล้วลองเพิ่มบัส เป็น 260*10.5 ดูครับ (ตามภาพ)
                    ลดค่า HT ในเมนู Advance-->Chipset เซ็ตเป็น 4x
                    แรมเป็นออโต้ไปก่อนก็ได้ครับ

*อันนี้ ไฟซีพียูอาจจะไม่พอก็ได้นะครับ เพราะผมก็ไม่เคยเล่นซีพียูตัวนี้มาก่อน
                    แต่ถ้า CPU Voltage 1.45 พอแน่ๆ แต่ดูอุณหภูมิด้วยนะครับ

เยี่ยมเลยครับ บอกให้ละเอียดแถมมีภาพประกอบด้วย นับถือในน้ำใจท่านจริงๆ

ผมก็อยากคล็อกดูบ้าง แต่ใจไม่ถึง ตอนนี้ใช้แบบออโต้เดิมๆทั้งหมด

ท่านช่วยแนะนำการปรับคล็อกแบบชัวร์ๆ โดยไม่เน้นลากเพื่อให้ได้กำลังสูงสุด แต่อยากได้แบบคล็อกเพื่อให้ได้ประสิทธิภาพที่เหมาะสมกับระบบที่มีอยู่ โดยยังสามารถใช้งานได้ต่อเนื่องนานๆ ช่วยแนะนำให้ผมบ้างครับ ว่าต้องปรับอะไรตรงไหนค่าต่างๆเท่าไรบ้าง

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                    X