Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมต้อง Athon X2 3600+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมต้อง Athon X2 3600+

ไม่ได้มากวนนะครับ เพียงแต่อยากทราบจริงๆว่าทำไมพี่ๆถึงชอบใช้เจ้าตัว Athon X2 3600+ แล้วอย่างตัวอื่นที่เร็วกว่าไม่ดีหรือครับ อย่าง 3800+ 4000+ อ่ะครับ แล้วอย่างพวก Athon X2 ต้องได้แรมยี่ห้อไหนรหัสไหนมาเข้าคู่เหรอครับ ถึงจะลากไปได้ไกลๆ ขอบคุณครับ

Originally posted by gerrard View Post
    ไม่ได้มากวนนะครับ เพียงแต่อยากทราบจริงๆว่าทำไมพี่ๆถึงชอบใช้เจ้าตัว Athon X2 3600+ แล้วอย่างตัวอื่นที่เร็วกว่าไม่ดีหรือครับ อย่าง 3800+ 4000+ อ่ะครับ แล้วอย่างพวก Athon X2 ต้องได้แรมยี่ห้อไหนรหัสไหนมาเข้าคู่เหรอครับ ถึงจะลากไปได้ไกลๆ ขอบคุณครับ

X2 3600+ 65nm มันคุ้มที่เอามาโอเวอร์คล็อกครับ ราคาถูกด้วย

Comment

เพราะว่ามันราคาถูก ลากไปบัสได้ไกล พิมพ์นิยม ความร้อนน้อย ฯลฯ

อ้อ.. ผมใช้ 4000+ ไม่ใช่เพราะไม่ชอบ 3600+ นะครับ แต่ตอนนั้น ของขาดตลาดจริง ๆ เลยต้องกัดฟันเอา 4000+ มาใช้ ไม่งั้น ก็ไม่มีอะไรใช้...
      แต่พอใช้ 4000+ เข้าจริง ๆ มันก็ไม่น่าเกลียดอะไร ผมกํแฮปปี้กับมันนะ lol
      Last edited by Khomson; 23 Jul 2007, 00:10:54.

Comment

เป็นตัวต่ำสุดใน 65nm ในตอนนี้ครับ ราคาถูกที่สุด ลากได้ใกลสูสีกะรุ่นพี่ๆ ความร้อนน้อย กินไฟน้อย ซึ่ง ข้อเสียคือตัวคูณ 9.5 ถ้าใช้แล้ว แรมจะวิ่งไม่เต็มความเร็วครับ

Comment

ราคาไม่แพงแรงพอประมาณ ลากได้ไกล

Comment

แล้วตอนนี้ ตัวที่เป็น 65nm ที่สูงที่สุด คือ X2 ?? หรอคับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
              เป็นตัวต่ำสุดใน 65nm ในตอนนี้ครับ ราคาถูกที่สุด ลากได้ใกลสูสีกะรุ่นพี่ๆ ความร้อนน้อย กินไฟน้อย ซึ่ง ข้อเสียคือตัวคูณ 9.5 ถ้าใช้แล้ว แรมจะวิ่งไม่เต็มความเร็วครับ
              ผมว่า ตัวคูณไม่เป็นเลขคู่ มันไม่ดีต่อผู้ที่ไม่ OC เพราะว่า แรมวิ่งไม่เต็ม

แต่ในทางกลับกัน มันดีมากสำหรับผู้ที่ต้องการ OC ครับ เพราะว่า ผู้ที่ OC ต้องการทดแรมอยู่แล้ว

Comment

เอาของถูกมาลากให้แรงเท่าๆกับ6000+ เทห์สุดๆเลยครับพี่น้อง

Comment

ขอมันแรงอะนะ
                  ลากไกลจิงๆ ลองมาแล้วได้ 3.0 เห็งๆๆ

Comment

อยากจะใช้บ้างจัง มันคงต่างจาก Sempron 3000+ AM2 มากเลยแน่ๆ

Comment

ของถูก ลากไกล ลองซื้อมาเล่นแล้วจะประทับใจใน 3600+

Comment

อยากจะใช้บ้างจัง มันคงต่างจาก Sempron 3000+ AM2 มากเลยแน่ๆ
                        Sempron 3000+ ที่ว่าแรง เจอ X2 3600+ เข้าไป แรงกว่ามากๆ ครับ

ผมก็เพิ่งเปลี่ยนจาก Sempron มาเล่น Athlon X2 เมื่อ 2 เดือนที่แล้วเองครับ

Comment

คุ้มค่ากับราคาที่จ่ายไป จ่ายเงินน้อย แต่เอามาใช้ได้แบบแรง ๆ ใครก็ชอบ

Comment

ผมไม่ได้เข้ามานานเลยอยากถามว่าถ้าจะเปลี่ยนจาก3500+เป็น X2 3600 หรือว่า X2 4000 ดีครับ

Comment

Originally posted by gerrard View Post
                              แล้วถ้าได้แรม Chip D9XXX แล้วหล่ะก้อ ลากกันกระฉูดเลยครับพี่น้อง

Comment

Working...
                              X