Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 50000 อยากได้ตามนี้อ่ะครับ ช่วยแนะนำทีนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 50000 อยากได้ตามนี้อ่ะครับ ช่วยแนะนำทีนะครับ

อยากได้ตามนี้อ่ะครับ ไม่รู้มีหวังป่าว

Core2Duo 2.0 ครับ
    แรม 2 กิ๊ก (เพิ่มได้เป็น 4 กิ๊กจะเยี่ยมเลย เพื่ออนาคตนะครับ)
    การ์ดจอ 512 เม้ก/1 กิ๊ก (ได้ ATI จะดีมากเลยครับ)
    หน้าจอ 14-15 นะครับ
    ฮาร์ดดิส 120/160 กิ๊ก SATA
    เสียงดี กราฟฟิคเด่น เพราะผมใช้งานด้านมัลติมีเดียเยอะ Flash photoshop 3D animation นะครับ เกมส์ไม่เน้นเท่าไหร่ครับ (ไม่ค่อยชอบเล่น ปวดตานะครับ)
    0 ดีบริการแจ่มหน่อยก็ดีครับ
    ขอแบตแบบอึดหน่อยน่าจะดีนะครับ 3.5 ช.ม. ขึ้นไปนะครับ
    ที่สำคัญขอแบบมี Connection ครบนะครับ แลน ไวไฟ บลูทูส 2.0 ให้ดีมีอินฟาเรดด้วยยิ่งดีครับ (ผมต่อกับโทรศัพท์หลายแบบหน่อยครับ ทำงานร้านโทรศัพท์นะครับ)
    ถ้าติดกล้องมาด้วยแจ่มเลยครับ (ไม่มีก้ไม่เป้นไรครับ ผมใช้โทรศัพท์ทำได้อ่ะครับ ไม่เครียด)
    อยากได้ S-Video. DVI. Express card. ด้วยได้ไหมครับ
    แล้วก็ card reader ด้วยนะครับ อันนี้ค่อนข้างสำคัญครับ
    ส่วนอย่างอื่นไม่เน้นครับ เช่น รีโมท ปุ่มมีเดีย หรืออะไรเนี่ยครับ มีก็ได้ไม่มีก็ได้ครับ
    ส่วนรูปร่างหน้าตาได้หมดครับ

ไม่ค่อยมีความรุ้เท่าไหร่ ที่ถามไปคงไม่มั่วกันนะครับ มีหวังใหมครับ ที่จะได้สักเครื่องนะครับ งบให้ 50000-53000 นะครับ ไม่เกินนะครับ ช่วยทีนะครับ เครื่องแรกในชีวิตผมนะครับ

มีให้เลือก ทั้ง HP ASUS BENQ SONY งบขนาดท่านน่าจะได้ครบครับ เล่นตัวใหม่ รหัสT7300 bus800 น่าจะพอได้ แต่รายละเอียดรุ่นย่อยๆต้องค้นเองครับ

Comment

แบตติดเครื่องมักไม่ค่อยอึดครับ แบ่งเงินหลายพัน ไว้ซื้อแบตเสริม หรือแบตสำรองอีกก้อนด้วยครับ

Comment

เอา macbookpro ไปเลย

Comment

ที่ดังๆ ก้เห็นจะมี maxbookpro. benq s41. asus g1 เนี่ยครับ แต่ที่ว่ามาเนี่ยครับราคาเท่าไหร่ได้ครับท่าน

Comment

fujitsu ครับ มาดันอีกกระทู้ A6030 T7300 Core 2Duo 2.0G
            ฺBluetooth
            Wireless
            FinggerPrint
            x3100
            Cradreader
            OS ของแท้ Vista
            มีปากกา Taplet ด้วย ไว้เขียนตรงเมาส์อะ
            49900 บาท
            แรม 2G
            ประกัน 3 ปี +อะไหล่ ค่าแรง

Comment

Macbook Pro 50000 ไม่ได้นะครับ ต้อง 70000 แนะ

Comment

50000นี่ได้แค่macbookคับ ถ้าmacbookpro 70000+

Comment

ยิ่งถ้าจะเอา macbook pro ตัวใหม่ที่เปน 8600GMT ด้วยแล้วเหนทีคงต้อง 76000

Comment

Acer Gemstoneซิครับ รุ่นCPU T7100 กะการ์ดจอ8600GTอ่ะครับ (ไม่เคยลองเป็นการส่วนตัว แต่ไปดูที่ร้านแล้วรู้สึกดี)
                    ถ้าทำงานอย่างเดียวแล้วไม่เล่นเกมก็เก็บตังค์เพิมอีกสัก20000ครับ เอาMac Book Proไปเลย

Comment

เก็บเพิ่มอีก 20000 บาท คงอีกสักปีอ่ะครับท่าน แต่ผมเลือกได้แล้วครับ s41 มีแต่คนบอกว่าดีอ่ะครับ ขอบคุณทุกท่านนะครับ ราคาก็ 40000 นิด ๆ รวมแวท

Comment

Working...
                      X