Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง Philips MMS/460 5.1 มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เด๋วจะลองทำตามคำแนะนำทีละอย่างนะครับ แต่ว่าให้ถอดชิ้นส่วนออกนี่เสี่ยงมากเลยครับ ผมมันไม่ค่อยจะมีความรู้เรื่องอิเล็คซักเท่าไหร่ด้วย

Comment

กลัวท่านต่อผิดสิ ของผมต่อผิดอาการเดี๋ยวกับท่านเลย

Comment

Originally posted by sc View Post
        ให้ไล่สายอีกรอบ เทสเสียงแต่ละลำโพงออกถูกต้องหรือเปล่า
        ผมไล่สายเรียบร้อยแล้วครับ และเสียงก็ออกถูกหมด ขนาดถอดสายออกทุกเส้นมันยังมีเสียงอย่างที่บอกไว้อยู่เลยครับ แค่เสียบปลั๊กเท่านั้น

Comment

เดานะครับ

ถ้าต่อสายดูที่ขั้วต่อ
          ภาคจ่ายไฟของซับ(แอมป์)เริ่มอ่อนล้าหมดสภาพ/รั่วนิดๆ ครับ อิ อิ

Comment

อ่านะวันนี้มันไม่มีอาการเลยครับกลัวยกไปเคลมแล้วมันเฉือกอมโรคไม่แสดงอาการออกมาผมล่ะเหนื่อยฟรี น้ำหนักไม่ใช่เล่นๆ แถมรถก็ไม่มี บ้านก็อยู่ไกลโพ้น นู้นนนนนน

Comment

รู้แล้วล่ะครับ พอเปิดลำโพงทิ้งไว้นานๆเหมือนตัว Sub มันจะร้อนๆ(หรือคิดไปเองหว่า) มันก็จะมีเสียงอย่างที่บอกครับ แต่วันนี้เสียงตุ๊บๆยิ่งหนักเข้าไปอีก เฮ้อออออ

Comment

ตกลงหายยังครับ ปล่อยขายเลยครับ

Comment

ยังเลยท่าน คราวนี้เสียบปุ๊ปตุ๊บปั๊บๆเลย ยังไม่กล้ายกไปเคลมอยู่ดีผมอยู่ตั้ง บ้านโป่ง ราชบุรีแหน่ะ จะขายก็คงยากอีก อยู่ไกล งี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ท่านลองถ่ายรูปด้านหลังซัพ และหลังการ์ดเสียงครับ เดี๋ยวบอกให้

Comment

Originally posted by sc View Post
                      ท่านลองถ่ายรูปด้านหลังซัพ และหลังการ์ดเสียงครับ เดี๋ยวบอกให้
                      ถ่ายมาแล้วคร๊าบบบบบขอความกรุณาชี้แนะด้วยค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

แล้วมีการ์ดเสียงหรือเปล่า น่าลองการ์ดเสียงดูก่อนครับ กลัวซาวด์ออนบอร์ดจริงๆ ถอยสายสัญญาณขาออก(เป็นหรือเปล่าครับ)เห็นท่านใส่ทุกช่องเลยอาจจะทำให้มีเสียงรบกวนได้ (ถ่ายรูปรูเสียบด้านหลังซัพหน่อยครับ แบบไม่ต้องเสียบสาย)

Comment

ครับ ผมลองถอดสายทุกอย่างหมดเหลือแต่ สายพาวเวอร์เพื่อเปิดลำโพงอย่างเดียว มันยังดังเลยอ่ะครับ แปลกมาก แต่นี่หายไป ไม่ดังมาวันนึงแล้ว เด๋วจะเอารูปที่ถอดสายมาลงให้ช่วยพิจารณาให้นะครับ

Comment

นี่รูปหลัง Sub ตอนถอดสายออก

ช่วยดูให้หน่อยนะค๊าบบบบ

Comment

ง่า....มันกลับมามีเสียงอีกแล้วครับ แต่คราวนี้ลองถอดสาย Sub ออกเสียงเงียบไปเลยครับแต่คราวก่อนถอดหมดก็ยังดังอยู่เลย ตกลงไม่รู้มันเป็นที่สายรึป่าวเนี่ย เง้อ พอเสียบเข้าไปใหม่ก็หายไปอีก ออยยยยยยยยยยไม่รู้จะแก้ไงแล้วคร๊าบบวอนผู้รู้ช่วยด้วยก๊าบบบบ

Comment

ถ้าต่อหลักๆ 3อย่าง หน้า กลาง หลัง เป็นหรือเปล่าครับ อย่างให้ลองกับการ์ดเสียงสะตัวจริง ลองซื้อครับ ในมือ2 ลำโพงดีๆต้องการ์ดดีๆ เอาaudigy1ก็ได้แล้ว

Comment

Working...
                                X