...คือผมเสียบการ์ดเข้าเข้ากับM/Bไปแล้วแต่ว่า
BIOSมันมอง การ์ด, HDD(IDE)ตัวที่ต่อเข้าการ์ดตัวนี้ไม่เห็นน่ะครับ
มันก็เลยเอามาใช้เป็นตัวบูตวินโดว์ไม่ได้

แต่ว่าพอเข้าวินโดว์ไป(ใช้HDDอีกลูกที่เสียบเข้าM/Bโดยตรง)
วินโดว์กลับมองเห็นทั้งการ์ด ทั้งHDD
สรุปก็คือการ์ดตัวนี้ใช้กับHDDที่เอาไว้เก็บข้อมูลได้อย่างเดียว แต่เอาไปใช้ลงOSไม่ได้

ผมล่ะเหนื่อยใจเลย จะซื้อเครื่องใหม่ แต่M/Bเดี๋ยวนี้มันมี IDEให้แค่1slot
ผมมี HDD2ตัว, DVDอีก1ตัวอยู่แล้ว แต่เป็นIDEทั้งหมด slotเลยเลยไม่พอ
นี่ผมต้องเอาDVDไปขายเป็นของมือ2 แล้วซื้อตัวใหม่ที่เป็นSATAหรือเปล่าเนี้ยครับ เรื่องมันถึงจะลงตัวน่ะ เฮ้อ!

....หรือว่าสาเหตุที่BIOSมองไม่เห็นการ์ด เพราะว่าM/Bของผม มันเก่าไป(P III933 + Chipset 815)
....ตอนพันทิพย์มีงานลดราคากลางปีการ์ดตัวนี้ขายอยู่ 170 บาท ก็ดันหยิ่งไม่ยอมซื้อ
เพิ่งจะมาซื้อเอาตอนนี้ ก็เจอราคาตั้งแต่ 450-1000 บาท เฮ้อ!!